stars

ผลงานทั้งหมด

1034


school

นักเรียนทั้งหมด

398


diversity_3

บุคลากรทั้งหมด

572


location_city

สถานศึกษาทั้งหมด

64


รายงานรางวัล/ผลงานดีเด่น
ปี โรงเรียน ระดับ ประเภท รางวัล/ผลงานดีเด่น หน่วงานจัด ชื่อ-นามสกุล เอกสาร
2564 บ้านหนองลาดควาย เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา รางวัล ชมเชย ระดับเหรียญทอง กิจกรรมบริษัทสร้างการดี สพป.ยโสธร เขต 2
2564 บ้านหนองลาดควาย เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา รางวัลเหรียญทอง การประกวดโครงงานพัฒนาจริยคุณ "แยกดี มีวินั สร้างนิสัย พอเพียง" ตามโครงการโรงเรียนคุณธรรม สพฐ. สพป.ยโสธร เขต 2
2565 บ้านหนองลาดควาย เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ระดับชั้น ป.1-ป.3 สพป.ยโสธร เขต 2 นางสาวเรณู จันทชัย / นายธีระพงษ์ ทองผา
2565 บ้านหนองลาดควาย เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันร้องเพลงพระราชนิพนธ์ระดับชั้นป.1-ป.6 สพป.ยโสธร เขต 2 นางอัจจิมา ศรีวะรมย์
2565 บ้านหนองลาดควาย เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ระดับชั้น ป.1-ป.3 สพป.ยโสธร เขต 2 เด็กชายธีระชัย ป้องศรี เด็กชายศักดิ์ดา ศรีชนะ
2565 บ้านหนองลาดควาย เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันประกวดร้องเพลงพระราชนิพนธ์ระดับชั้น ป.1-ป.6 สพป.ยโสธร เขต 2 เด็กหญิงปริษา ภารสุวรรณ
2565 บ้านเสาเล้า เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา กิจกรรม การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ระดับชั้น ป. ๔ - ป. ๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางอนงค์ เลิศลักษณ์สิริ
2565 บ้านเสาเล้า เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน กิจกรรม การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ระดับชั้น ป. ๔ - ป. ๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ เด็กหญิง ภัทรชา ขุราษี
2565 บ้านเสาเล้า เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน กิจกรรม การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ระดับชั้น ป. ๔ - ป. ๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ เด็กหญิง ศิรภัสสร อินทรีย์
2565 บ้านเสาเล้า เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน กิจกรรม การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ระดับชั้น ป. ๔ - ป. ๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ เด็กหญิง สุชานันท์ พลเสนา
2565 บ้านเสาเล้า เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา กิจกรรม การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ระดับชั้น ป. ๔ - ป. ๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวรัชนก วงษศ์สรีแก้ว
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลระดับเหรีบญทองชนะเลิศ กิจกรรมการแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต2 นายณัฏฐนันทน์ วานิชชัง
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลเหรียญทอง ในการสอบการแข่งขันวิชาคณิตศาสตร์ ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น การแข่งขันทางวิชาการ ระดับนานาชาติ (รอบแรก) สำนักเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต2 เด็กชายธีระพล ศรีมันตะ
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่1 กิจกรรมการแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ระดับ ม.๑-ม.๓ สำนักเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต2 นายณัฏฐนันทน์ วานิชชัง
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์(เอแม็ท) ระดับ ป.๑-ป.๖ สำนักเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต2 นายณัฏฐนันทน์ วานิชชัง
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์(เอแม็ท) ระดับ ม.๑-ม.๓ สำนักเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต2 นายณัฏฐนันทน์ วานิชชัง
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันซูโดกุ ระดับ ม.๑-ม.๓ สำนักเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต2 นายณัฏฐนันทน์ วานิชชัง
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันซูโดกุ ระดับ ม.๑-ม.๓ สำนักเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต2 เด็กชายสนธญา เวฬุวนารักษ์
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์(เอแม็ท) ระดับ ม.๑-ม.๓ สำนักเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต2 เด็ฏชายวุฒิโชค วิยะวรรณ
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่1 กิจกรรมการแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ระดับ ม.๑-ม.๓ สำนักเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต2 เด็กหญิงกุลธิดา สุขพรม
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์(เอแม็ท) ระดับ ป.๑-ป.๖ สำนักเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต2 เด็กหญิงสุกฤตา เวฬุวนารักษ์
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์(เอแม็ท) ระดับ ป.๑-ป.๖ สำนักเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต2 เด็กหญิงประภัสสร ทั่งทอง
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่1 กิจกรรมการแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ระดับ ม.๑-ม.๓ สำนักเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต2 เด็กชายธีระพล ศรีมันตะ
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงธัญสินี ทองน้อย
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายวิชญะ แก้วน่าน
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงทิพยาภรณ์ ไชยวิเศษ
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายศิวนาถ แทบทาม
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงชนัญชิดา ศรีวะอุไร
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายธวัชชัย อารี
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายกฤษศักดา เวฬุวนารักษ์
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงชนัญธิดา ศรีวะอุไร
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงตรีทิพยนิภา สายจันทร์
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายนิรุต พรมลี
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงปิยวรรณ เวฬุวนารักษ์
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายโมทนา วาปีเท
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับ 1 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงกิตติยาพร ปวงสุข
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับ 1 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงณัฐวดี ดำเนินงาม
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับ 1 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงปรียานุช ยาวะโนภาส
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับ 1 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงพุุทธิดา ยาวะโนภาส
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับ 1 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงภัทรวดี มูลสาร
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับ 1 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงศิรินภา คำลอย
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับ 1 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงสุพัตรา จิ้วเห้ง
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับ 1 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงอรกมล เวฬุวนารักษ์
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลเหรียญทอง ชนะเลิศ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงกมลฉัตร เวฬุวนารักษ์
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลเหรียญทอง ชนะเลิศ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงกรณ์กนก เวฬุวนารักษ์
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลเหรียญทอง ชนะเลิศ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายณัฐกร เวฬุวนารักษ์
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลเหรียญทอง ชนะเลิศ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงธัญญภรณ์ เต้าทอง
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลเหรียญทอง ชนะเลิศ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงปาลิตา จันคำภา
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลเหรียญทอง ชนะเลิศ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงวนิดา บัวแดง
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลเหรียญทอง ชนะเลิศ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงศศิธร ศรลีลา
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายศุภโชค สายบุญ
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงวิภาดา จูมพิลา
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงธัญพร เวฬุวนารักษ์
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงพัชรี ศรีสุวรรณ
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายมนัญชัย บุญชูหล้า
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงสุชาวดี ไชยรักษ์
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงสุภาวดี เวฬุวนารักษ์
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน เหรียญเงิน การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงชนิสรา ทองแม้น
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับ รางวัลเหรียญเงิน การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวสุภัตรา มูลสาร
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับ รางวัลเหรียญทอง การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางดลฤดี โสภากันต์
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับ รางวัลเหรียญทอง การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางอรุณลักษณ์ บุญทศ
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับ รางวัลเหรียญทอง การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางดลฤดี โสภากันต์
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับ รางวัลเหรียญทอง การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางอนงค์ เกิดศรีทอง
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับ รางวัลเหรียญทอง การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางดลฤดี โสภากันต์
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับ รางวัลเหรียญทอง การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางรจนา เดชาธนภัส
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับ รางวัลเหรียญทองแดง การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายสง่า วรรณจันทร์
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับ รางวัลเหรียญทองแดง การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวพิสมัย สุวรรณหาญ
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับ รางวัลเหรียญทอง การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายวรวิทย์ เดชาธนภัส
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับ รางวัลเหรียญทอง การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางรจนา เดชาธนภัส
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับ รางวัลเหรียญทอง การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางอนงค์ เกิดศรีทอง
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับ รางวัลเหรียญทอง การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายกิตตินันท์ธนัช กุมมารสิทธิ์
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอน รางวัลเหรียญทอง การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวกานต์รวี สารเสวก
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอน รางวัลเหรียญทอง การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางฉวีวรรณ คำสะอาด
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอน รางวัลเหรียญทอง การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายกิตตินันท์ธนัช กุมมารสิทธิ์
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอน รางวัลเหรียญทอง การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวบุญรอด ม่วงศิลา
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอน รางวัลเหรียญทอง การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวกานต์รวี สารเสวก
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอน รางวัลเหรียญทอง การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวกานต์รวี สารเสวก
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์(เอแม็ท) ระดับ ป.๑-ป.๖ สำนักเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต2 นายกิตตินันท์ธนัช กุมมารสิทธิ์
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับ รางวัลเหรียญทอง การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวกานต์รวี สารเสวก
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับ รางวัลเหรียญทอง การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางฉวีวรรณ คำสะอาด
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับ รางวัลเหรียญทอง การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวบุญรอด ม่วงศิลา
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์(เอแม็ท) ระดับ ม.๑-ม.๓ สำนักเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต2 นางสาวสุภัตรา มูลสาร
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา กรรมการตัดสินการแข่งขัน กิจกรรมการประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฏีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ระดับ ชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต2 นายเพชร หงษ์ศรี
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา กรรมการตัดสินการแข่งขัน กิจกรรมการแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ระดับ ชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต2 นายณัฏฐนันทน์ วานิชชัง
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัล อันดับที่ ๑๑ ระดับเหรียญทอง การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ A-MATH รุ่นมัธยมศึกษา ม.๑-ม.๓ สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร นายณัฏฐนันทน์ วานิชชัง
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัล อันดับที่ ๒๒ ระดับเหรียญเงิน การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ A-MATH รุ่นประถม สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร นายณัฏฐนันทน์ วานิชชัง
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลอันดับที่ ๑๑ ระดับเหรียญทอง การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ A-MATH สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร เด็กหญิงกุลธิดา สุขพรม
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลอันดับที่ ๑๑ ระดับเหรียญทอง การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ A-MATH สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร เด็ฏชายวุฒิโชค วิยะวรรณ
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลอันดับที่ ๒๒ ระดับเหรียญเงิน การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ A-MATH รุ่นประถม สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร เด็กหญิงสุกฤตา เวฬุวนารักษ์
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลอันดับที่ ๒๒ ระดับเหรียญเงิน การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ A-MATH รุ่นประถม สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร เด็กหญิงประภัสสร ทั่งทอง
2564 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญเงิน การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (A-Math) Yasothon A-Math Challenge 2022 สำนักงานคณะกรรมการข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา เด็ฏชายวุฒิโชค วิยะวรรณ
2564 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญเงิน การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (A-Math) Yasothon A-Math Challenge 2022 สำนักงานคณะกรรมการข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา เด็กหญิงกุลธิดา สุขพรม
2564 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญเงิน การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (A-Math) Yasothon A-Math Challenge 2022 สำนักงานคณะกรรมการข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา เด็กชายธีระพล ศรีมันตะ
2564 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญเงิน การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (A-Math) Yasothon A-Math Challenge 2022 สำนักงานคณะกรรมการข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา เด็กชายสนธญา เวฬุวนารักษ์
2564 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญเงิน การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (A-Math) Yasothon A-Math Challenge 2022 สำนักงานคณะกรรมการข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา นายณัฏฐนันทน์ วานิชชัง
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ควบคุม/ผู้ฝึกสอน นักเรียนเข้าร่วมการประกวดสวดมนต์หมู่สรรเสริญพระรัตนตรัย ทำนองสรภัญญะ ประเภททีม ๕ คน จังหวัดยโสธร สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดยโสธร นางดลฤดี โสภากันต์
2564 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญเงิน การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (A-Math) Yasothon A-Math Challenge 2022 สำนักงานคณะกรรมการข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา นางสาวกานต์รวี สารเสวก
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัล อันดับที่ ๑๑ ระดับเหรียญทอง การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ A-MATH รุ่นมัธยมศึกษา ม.๑-ม.๓ สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร นางสาวกานต์รวี สารเสวก
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัล อันดับที่ ๒๒ ระดับเหรียญเงิน การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ A-MATH รุ่นประถม สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร นายกิตตินันท์ธนัช กุมมารสิทธิ์
2565 บ้านนาเรียง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมการใช้เทคโนโลยีดิจิทัลและการสื่อสารผูเรียน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายดสธร เขต 2 นายกิติศักดิ์ ดอกบัว
2565 บ้านนาเรียง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ระดับชั้น ป.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายดสธร เขต 2 นายกิติศักดิ์ ดอกบัว
2565 บ้านนาเรียง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง การแข่งขันประติมากรรม ระดับชั้น ป.4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายดสธร เขต 2 นายกิติศักดิ์ ดอกบัว
2565 บ้านนาเรียง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูดีในดวงใจ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายดสธร เขต 2 นางสาวแคชริญา ภูผาสิทธิ์
2564 บ้านหนองเมืองกลาง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ข้าราชการพลเรือนดีเด่น ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวสุกัญญา พันธ์สาย
2565 บ้านหนองเมืองกลาง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดสวดมนต์บาลีแปลไทย ระดับชั้น ป.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางปราณี เวฬุวนารักษ์
2565 บ้านหนองเมืองกลาง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดสวดมนต์บาลีแปลไทย ระดับชั้น ป.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางลำใย ทาณะระ
2565 บ้านหนองเมืองกลาง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดสวดมนต์บาลีแปลไทย ระดับชั้น ป.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวกนกวรรณ นิลกิจ
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการแข่งขันอัจฉริยภาพวิทยาศาสตร์ ระดับชั้น ม.๑-๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางพราวเดือน กองศรีมา
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการแข่งขันโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ระดับชั้น ม.๑-๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางพราวเดือน กองศรีมา
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา กรรมการตัดสินการแข่งขัน กิจกรรมการแข่งขันโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ระดับชั้น ม.๑-๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางพราวเดือน กองศรีมา
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับ ๒ กิจกรรมการแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ระดับชั้น ม.๑-๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางพราวเดือน กองศรีมา
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ระดับชั้น ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต 2 นางศรีภัทรา อ่างแก้ว
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ประจำปีการศึกษา 2565 ระหว่างวันที่ 21-22 ธันวาคม 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางวิจิตราภรณ์ พินิจวิญญูภาพ
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ระดับชั้น ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต 2 เด็กหญิงมนัสนันท์ เสาใบ
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ระดับชั้น ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต 2 เด็กหญงวรรณิศา ศรีวะสุทธ์
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ระดับชั้น ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต 2 นางสาววริยา เนระวงศ์
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นผู้ฝึกสอน นักเรียนได้รับรางวัล ระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการอ่านจับใจความโดยใช้เทคนิคบันได 6 ขั้น ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-3 โครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติปี 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต 2 นางศรีภัทรา อ่างแก้ว
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัล ระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการอ่านจับใจความโดยใช้เทคนิคบันได 6 ขั้น ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-3 โครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติปี 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต 2 นางสาวพรทิพพา จันทะมาตย์
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองชนะเลิศ กิจกรรม การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ระดับชั้น ม. 1 - ม. 3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางวิลาวัลย์ ข่าทิพย์พาที
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 1 กิจกรรม การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ระดับชั้น ป. 4 - ป. ุ6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางวิลาวัลย์ ข่าทิพย์พาที
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ระดับชั้น ม. 1 - ม. ุ3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางวิลาวัลย์ ข่าทิพย์พาที
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับชั้น ม. 1 - ม. ุ3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางวิลาวัลย์ ข่าทิพย์พาที
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ระดับชั้น ม. 1 - ม. ุ3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงวิมลศิริ จันดี
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 1 กิจกรรม การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ระดับชั้น ป. 4 - ป. ุ6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายกุณนันท์ศุภโชติ สืบท้าว
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับชั้น ม. 1 - ม. ุ3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายวัฒนพันธ์ จันทะมาตย์
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับชั้น ม. 1 - ม. ุ3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายดนัย อัคบุตร
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองชนะเลิศ กิจกรรม การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ระดับชั้น ม. 1 - ม. 3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงลักษ์ณารีย์ คำนวนสอน
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองชนะเลิศ กิจกรรม การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ระดับชั้น ม. 1 - ม. 3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงวิลาวัน แก้วมรกต
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับ 2 กิจกรรม การจัดสวนถาดแบบชืื้น ระดับชั้นม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางดวงกมล ศรีวะรมย์
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับ 2 กิจกรรม การจัดสวนถาดแบบชืื้น ระดับชั้นม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางดวงกมล ศรีวะรมย์
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัดปะ กระดาษระดับปฐมวัย สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสุมาลี ผุดผ่อง
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การสร้างภาพด้วยการตัดปะกระดาษ ระดับปฐมวัย งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 ระดับเขตพื้นที่ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงประภาพร สายบุญจันทร์
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการสร้างภาพด้วยการฉี ตัด ปะกระดาษ ระดับปฐมวัย งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 ระดับเขตพื้นที่ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางดวงกมล ศรีวะรมย์
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การสร้างภาพด้วยการตัดปะกระดาษ ระดับปฐมวัย งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 ระดับเขตพื้นที่ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงจิราพร แสนพิรัตน์
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การสร้างภาพด้วยการตัดปะกระดาษ ระดับปฐมวัย งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 ระดับเขตพื้นที่ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงศศิประภา กีลี
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา กรรมการตัดสินการแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ระดับ ป.4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางดวงกมล ศรีวะรมย์
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา กรรมการตัดสินการแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ระดับ ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางดวงกมล ศรีวะรมย์
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา กรรมการตัดสินการแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ)ระดับ ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางดวงกมล ศรีวะรมย์
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา กรรมการดำเนินการแข่งขัน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางดวงกมล ศรีวะรมย์
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันอัจฉริยภาพวิทยาศาสตร์ ระดับชั้นม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญฺงอนัญพร ผลขาว
2566 บ้านหนองบอน จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลผู้ประกอบวิชาชีพทางการศึกษาดีเด่น คุรุสภาจังหวัดยโสธร นางพราวเดือน กองศรีมา
2566 บ้านหนองบอน จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ควบคุมและผู้ฝึกสอน นักเรียนเข้าร่วมการประกวดเรียงความ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลเดชมหาราชบรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2565 สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดยโสธร นางศรีภัทรา อ่างแก้ว
2566 บ้านหนองบอน จังหวัด นักเรียน ได้เข้าร่วมการประกวดเรียงความ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลเดชมหาราชบรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2565 สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดยโสธร เด็กหญิงอนุธิดา สว่างวงศ์
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ระดับชั้น ป.1-6 สพป.ยโสธร เขต 2 พิษณุ โนนแก้ว
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ระดับชั้น สพป.ยโสธร เขต 2 พิษณุ โนนแก้ว
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้เข้าร่วมกิจกรรมการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-3 สพป.ยโสธร เขต 2 วิริยา สองจันทร์
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 2 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ระดับชั้น ป.๑-ป.๓ สพป.ยโสธร เขต ๒ เมทินี ชาติกระโทก
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ระดับชั้น ป.๔-ป.-๖ สพป.ยโสธร เขต ๒ อรทัย ร่วมทอง
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ป.๑-ป.๖ สพป.ยโสธร เขต ๒ พรพิมล เสนาพรหม
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ป.๑-ป.๖ สพป.ยโสธร เขต ๒ พรพิมล เสนาพรหม
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทองการแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ป.๑-ป.๖ สพป.ยโสธร เขต ๒ สุพรรณี ไชยแสง
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทองแดง การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ระดับชั้น ป.๔—ป.ู สพป.ยโสธร เขต ๒ มยุรี ไชยแสง
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทองแดง การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยการใช้โปรแกรม GSP ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สพป.ยโสธร เขต # พงศ์ผกา บัวหอม
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สพป.ยโสธร เขต ๒ อรทัย ร่วมทอง
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ การแข่งขันโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สพป.ยโสธร เขต ๒ ศศิธร ไตรยสุทธิ์
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สพป.ยโสธร เขต ๒ ศศิธร ไตรยสุทธิ์
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สพป.ยโสธร เขต ๒ มยุรี ไชยแสง
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทอง การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สพป.ยโสธร เขต ๒ บุษรี กาหลิบ
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทอง ชนะเลิศ การประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.4-6 สพป.ยโสธร เขต 2 เมทินี ชาติกระโทก
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทอง ชนะเลิศ การประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.4-6 สพป.ยโสธร เขต 2 บุษรี กาหลิบ
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทอง ชนะเลิศ การประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.1-3 สพป.ยโสธร เขต 2 เมทินี ชาติกระโทก
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทองการแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (impromptu speech) ระดับชั้น ป.1-6 สพป.ยโสธร เขต 2 มลิวรรณ์ แน่นอุดร
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทองการแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (impromptu speech) ระดับชั้น ป.1-6 สพป.ยโสธร เขต 2 มลิวรรณ์ แน่นอุดร
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทองชนะเลิศการแข่งขันร้องเพลงสากล ระดับชั้น ป.1-ป.6 สพป.ยโสธร เขต 2 กฤติยากรณ์ สมนึก
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทองการเขียนเรื่องสั้นภาษาอังกฤษประกอบภาพ (Pictorial Writing) สพป.ยโสธร เขต 2 วิริยา สองจันทร์
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 2 การปั้นดินนำ้มันระดับปฐมวัย สพป.ยโสธร เขต 2 ขวัญใจ แก้วทอง
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการปั้นดินน้ำมัน ระดับปฐมวัย สพป.ยโสธร เขต 2 พรพิมล เสนาพรหม
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลเหรียญทอง ชนะเลิศ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ระดับชั้นป.1-ป.3 สพป.ยโสธร เขต 2 ธีรเมธ หงษ์ลอยวงษ์
2564 ชุมชนบ้านโนนเปือย(มหาพิมพ์สงเคราะห์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ข้าราชการพลเรือนดีเด่น ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สพป.ยโสธร เขต 2 นางสาวเจนจิรา สุขภาพ
2565 บ้านหวายกุดสว่าง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นผู้มีนวัตกรรมการจัดประสบการณ์การสอนปฐมวัยที่เป็นแบบอย่างที่ดี สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวเปรมฤทัย ทองน้อย
2565 บ้านโคกพระเจ้าโนนรัง เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 สพป.ยโธร เขต 2 เด็กชายจักรินทร์ เอสามี
2565 บ้านโคกพระเจ้าโนนรัง เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน การแข่งขันพูด-ภาษาจีน ป.4-ป.6 สพป.ยโธร เขต 2 1. เด็กหญิงชนาภา ช่างเหล็ก 2. เด็กหญิงอรกมล หมื่นศรีพรหม
2565 บ้านโคกพระเจ้าโนนรัง เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 สพป.ยโธร เขต 2 นักเรียน 40 คน
2565 บ้านโคกพระเจ้าโนนรัง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนดีเด่น สพป.ยโธร เขต 2 นางกิตติพร โนนจันทร์
2565 ชุมชนบ้านเชียงเพ็ง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา กิจกรรมสร้างสำนึกพลเมือง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ นางพรรณิพา บรรใดทอง
2565 ชุมชนบ้านเชียงเพ็ง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา กิจกรรมสร้างสำนึกพลเมือง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ นางสาวศิริพร อินอ่อน
2565 บ้านมันปลา เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ระดับชั้นป.1 - 6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ ๗๐ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ เด็กหญิงฉัตรชนก นะดาบุตร
2565 บ้านมันปลา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ระดับชั้นป.1-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ ๗๐ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาววาสนา สร้อยแก้ว
2565 บ้านมันปลา เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลเหรียญทอง การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ระดับชั้น ป.1-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ ๗๐ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ เด็กชายอานนท์ สิมมา
2565 บ้านมันปลา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ระดับชั้น ป.1-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ ๗๐ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นายเดชปรีดา รัศมี
2565 บ้านมันปลา เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลระดับเหรียญเงิน การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ระดับชั้นป.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ ๗๐ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ เด็กหญิงรุ่งตะวัน ศรีหาวงศ์
2565 บ้านมันปลา เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลระดับเหรียญเงิน การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ระดับชั้นป.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ ๗๐ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ เด็กหญิงไอรดา โอสถานุเคราะห์
2565 บ้านมันปลา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ระดับชั้นป.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ ๗๐ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางลักขณา ชะนะบุญ
2565 บ้านมันปลา เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลระดับเหรียญทองแดง การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ระดับชั้นป.1-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ ๗๐ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ เด็กหญิงปาริชาติ บับพาล
2565 บ้านมันปลา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ระดับชั้นป.1-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ ๗๐ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวทัศนีย์ น้อยวงศ์
2566 บ้านมันปลา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้ประกอบวิชาชีพทางการศึกษาดีเด่น ประเภท ครูผู้สอน สมาคมผู้บริหาร ครู และบุคลากรทางการศึกษา อำเภอเลิงนกทา นางสาวทัศนีย์ น้อยวงศ์
2566 บ้านมันปลา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้ประกอบวิชาชีพทางการศึกษาดีเด่น ประเภท ครูผู้สอน สมาคมผู้บริหาร ครู และบุคลากรทางการศึกษา อำเภอเลิงนกทา นางลักขณา ชะนะบุญ
2566 บ้านมันปลา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้ประกอบวิชาชีพทางการศึกษาดีเด่น ประเภท ผู้บริหารสถานศึกษา สมาคมผู้บริหาร ครู และบุคลากรทางการศึกษา นางเริงฤทัย เชื้อจันอัด
2565 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลรองชนะเลิศอันดับ1 เหรียญทอง กิจกรรมถอดบทเรียนสำหรับผู้บริหาร สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นายรพีภัทร มั่นจิต
2566 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลผู้ประกอบวิชาชีพทางการศึกษาดีเด่น ประเภทผู้บริหารสถานศึกษา สมาคมผู้บริหารสถานศึกษาอำเภอเลิงนกทา นายรพีภัทร มั่นจิต
2565 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา โรงเรียนปลอดบุหรี่ องค์การบริหารส่วนตำบลโคกสำราญ
2565 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายณัฎฐ์ธนัน ผิวทอง
2565 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายณัฐภัทร ใจสว่าง
2565 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ป.๑ - ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงกัลยา ช่วยมิตร
2565 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ป.๑ - ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงจิดาภา ทิคะ
2565 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ป.๑ - ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงหนึ่งฤทัย อุดมศรี
2565 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันประติมากรรม ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงดาลิณี ชาธิพา
2565 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันประติมากรรม ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงนันนภัทร โจมคำ
2565 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันประติมากรรม ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายพงศกร อุดมศรี
2565 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรม การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ระดับชั้น ป.๔ - ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงศรัณพร โฉมเฉลา
2565 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรม การแข่งขันคิดเลขเร็ว ระดับชั้น ป.๔ - ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงจิรภิญญา อุทธพันธ์
2565 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรม การแข่งขันเวทคณิต ระดับชั้น ป.๔ - ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายธีระวัฒน์ โจมคำ
2565 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางวิลาวัณย์ พวงพันธ์
2565 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสุมาลี บุญกัณฑ์
2565 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ป.๑ - ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางวิลาวัณย์ พวงพันธ์
2565 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ป.๑ - ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสุมาลี บุญกัณฑ์
2565 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันประติมากรรม ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายปรินทร์ ทุมจันทร์
2565 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันประติมากรรม ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายพรประสิทธิ์ ทุมจันทร์
2565 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรม การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ระดับชั้น ป.๔ - ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางปภัฎชมณ บุญเพ็ง
2565 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรม การแข่งขันคิดเลขเร็ว ระดับชั้น ป.๔ - ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางปภัฎชมณ บุญเพ็ง
2565 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรม การแข่งขันเวทคณิต ระดับชั้น ป.๔ - ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางปภัฎชมณ บุญเพ็ง
2566 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลผู้ประกอบวิชาชีพทางการศึกษาดีเด่น ประเภทครูผู้สอน สมาคมผู้บริหารสถานศึกษาอำเภอเลิงนกทา นางวิลาวัณย์ พวงพันธ์
2566 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลผู้ประกอบวิชาชีพทางการศึกษาดีเด่น ประเภทครูผู้สอน สมาคมผู้บริหารสถานศึกษาอำเภอเลิงนกทา นายปรินทร์ ทุมจันทร์
2565 บ้านหินสิ่ว จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลบุคคลแห่งการเรียนรู้ กระทรวงศึกษาธิการ กระทรวงศึกษาธิการ นายรพีภัทร มั่นจิต
2565 บ้านหนองแคนน้อย เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนได้รับรางวัลเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 2 กิจกรรมการแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ระดับชั้น ป.1-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งนี้ 70 ประจำปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางพัชริกา คำแสน
2565 บ้านหนองแคนน้อย เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม Mixed Media ระดับชั้น ป.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งนี้ 70 ประจำปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางพัชริกา คำแสน
2565 บ้านหนองแคนน้อย เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนได้รับรางวัลเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 2 กิจกรรมการแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ระดับชั้น ป.1-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งนี้ 70 ประจำปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายสาคร คำแสน
2565 บ้านหนองแคนน้อย เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนได้รับรางวัลเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม Mixed Media ระดับชั้น ป.4-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ประจำปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายสาคร คำแสน
2563 บ้านหนองแคนน้อย จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนกลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะดีเด่น ศึกษาธิการจังหวัดยโสธร นางพัชริกา คำแสน
2563 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา การอบรมเรื่องการประเมินวิทยฐานะตาม ว21 และยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษา กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางอาพัฒตรา เวชกามา
2564 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมโครงการพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาหลักเกณฑ์ใหม่ ว.PA-64 กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางอาพัฒตรา เวชกามา
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรม การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ระดับชั้น ป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางอาพัฒตรา เวชกามา
2563 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมการอบรมเรื่องการประเมินวิทยาฐานะตาม ว21 และยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษา กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางสาวรัตนา ผาสุข
2563 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมการอบรมเรื่องการประเมินวิทยาฐานะตาม ว21 และยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษา กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางรัตนา โสมาบุตร
2563 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมการอบรมเรื่องการประเมินวิทยาฐานะตาม ว21 และยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษา กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางสาวอมรรัตน์ รัตนศรี
2563 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมการอบรมเรื่องการประเมินวิทยาฐานะตาม ว21 และยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษา กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางสาวกุลยา เมืองหงษ์
2563 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมการอบรมเรื่องการประเมินวิทยาฐานะตาม ว21 และยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษา กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางสาววาลิตา มหามาตร์
2563 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมการอบรมเรื่องการประเมินวิทยาฐานะตาม ว21 และยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษา กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางสาวเกศริน คณาดา
2563 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมการอบรมเรื่องการประเมินวิทยาฐานะตาม ว21 และยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษา กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางสาวภัสรา ทองบ่อ
2563 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมการอบรมเรื่องการประเมินวิทยาฐานะตาม ว21 และยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษา กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นายรุ่งเพชร พรทิพย์
2563 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมการอบรมเรื่องการประเมินวิทยาฐานะตาม ว21 และยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษา กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางธัญญลักษณ์ แก้วสุข
2563 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมการอบรมเรื่องการประเมินวิทยาฐานะตาม ว21 และยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษา กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางภัทราภรณ์ เพิ่มผล
2563 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมการอบรมเรื่องการประเมินวิทยาฐานะตาม ว21 และยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษา กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นายทองดี คณะศรี
2563 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมการอบรมเรื่องการประเมินวิทยาฐานะตาม ว21 และยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษา กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางรัศมี ถนัดทาง
2563 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมการอบรมเรื่องการประเมินวิทยาฐานะตาม ว21 และยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษา กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นายสาธิต บุญสอาด
2563 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา อบรมเชิงปฏิบัติการด้วยระบบวีดีโอคอนเฟอเรนซ์การใช้ระบบสนับสนุนการบริหารจัดการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา (AMSS++) สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางรัตนา โสมาบุตร
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา นำนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรมเนื่องในงานสัปดาห์วิทยาศาสตร์ ประจำปี 2565 โรงเรียนบุ่งค้าวิทยาคม นางสาวกุลยา เมืองหงษ์
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา นำนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรมเนื่องในงานสัปดาห์วิทยาศาสตร์ ประจำปี 2565 โรงเรียนบุ่งค้าวิทยาคม นางสาวรัตนา ผาสุข
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา นำนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรมเนื่องในงานสัปดาห์วิทยาศาสตร์ ประจำปี 2565 โรงเรียนบุ่งค้าวิทยาคม นายชัชชา บุญสอาด
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ระดับชั้น ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวชนาพร สีดอกไม้
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ระดับชั้น ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายธนดล โจมคำ
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายนนทวัตร คงสัมพันธ์
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงพิชญธิดา อามาตร
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงกมลทิพย์ บุญไชยสิทธิ์
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายภานุวัฒน์ นิยมธรรม
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ระดับชั้น ป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายญาณวุฒิ มาดาสิทธิ์
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ระดับชั้น ป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงณัฐดนัย ทูลชัย
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ระดับชั้น ป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงพิชญาภร สุขการ
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 1 กิจกรรมการประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ป.1-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายณัฐชานนท์ สมนึก
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 1 กิจกรรมการประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ป.1-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงพิชญา รงค์โสภณ
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 2 กิจกรรมการแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ระดับชั้น ป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงอริตา พิมพนัส
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงคณิตา เนาวนิตย์
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงจันทิมา ลูกบัว
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ระดับชั้น ป.1-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงฐิติมา ปัญญาวิชัย
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายธนากร แก้วคำจันทร์
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงธิชานันท์ เปรมทา
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ระดับชั้น ป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงจิรดา ขันมณี
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางภัทราภรณ์ เพิ่มผล
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ผ่านการอบรมออนไลน์ OBEC 2021 Webinar "การจัดการเรียนการสอนออนไลน์ยุคปกติใหม่ : มุมมองของผู้บริหาร นักวิชาการและครู" ในหัวข้อ แนวทางการพัฒนาการเรียนออนไลน์และการสอนความปลอดภัยบนโลกอินเทอร์เน็ตด้วยการเรียนเชิงรุก สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวศุภารัตน์ วัฒนาบุตรดาบุตร
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวศุภารัตน์ วัฒนาบุตรดาบุตร
2564 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมโครงการพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาหลักเกณฑ์ใหม่ ว.PA-64 กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นายชัชชา บุญสอาด
2564 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมโครงการพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาหลักเกณฑ์ใหม่ ว.PA-64 กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางสาวสุธารัตน์ สุขภาพ
2564 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมโครงการพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาหลักเกณฑ์ใหม่ ว.PA-64 กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นายจำปี บุญพิทักษ์
2564 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมโครงการพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาหลักเกณฑ์ใหม่ ว.PA-64 กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางรัตนา โสมาบุตร
2564 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมโครงการพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาหลักเกณฑ์ใหม่ ว.PA-64 กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางสาวอมรรัตน์ รัตนศรี
2564 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมโครงการพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาหลักเกณฑ์ใหม่ ว.PA-64 กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางสาวกุลยา เมืองหงษ์
2564 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมโครงการพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาหลักเกณฑ์ใหม่ ว.PA-64 กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นายเฉลิมพงษ์ หล้าเพชรงาม
2564 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมโครงการพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาหลักเกณฑ์ใหม่ ว.PA-64 กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางสาวรัตนา ผาสุข
2564 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมโครงการพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาหลักเกณฑ์ใหม่ ว.PA-64 กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางสาววาลิตา มหามาตร์
2564 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมโครงการพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาหลักเกณฑ์ใหม่ ว.PA-64 กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางสาวเกศริน คณาดา
2564 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมโครงการพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาหลักเกณฑ์ใหม่ ว.PA-64 กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางสาวภัสรา ทองบ่อ
2564 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมโครงการพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาหลักเกณฑ์ใหม่ ว.PA-64 กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นายรุ่งเพชร พรทิพย์
2564 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมโครงการพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาหลักเกณฑ์ใหม่ ว.PA-64 กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางธัญญลักษณ์ แก้วสุข
2564 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมโครงการพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาหลักเกณฑ์ใหม่ ว.PA-64 กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางภัทราภรณ์ เพิ่มผล
2564 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมโครงการพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาหลักเกณฑ์ใหม่ ว.PA-64 กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นายทองดี คณะศรี
2564 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมโครงการพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาหลักเกณฑ์ใหม่ ว.PA-64 กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางรัศมี ถนัดทาง
2564 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมโครงการพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาหลักเกณฑ์ใหม่ ว.PA-64 กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นายสาธิต บุญสอาด
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวภัสรา ทองบ่อ
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ระดับชั้น ป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวภัสรา ทองบ่อ
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ระดับชั้น ป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวรัตนา ผาสุข
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้ผ่านการอบรมเชิงปฏิบัติการการใช้โปรแกรม School MIS สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวรัตนา ผาสุข
2565 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้เข้าร่วมการอบรมเชิงปฏิบัติการการพัฒนาข้อมูลสารสนเทศเพื่อการศึกษา Big Data for Education) ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวรัตนา ผาสุข
2564 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้ที่ผ่านการอบรมโครงการพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาหลักเกณฑ์ใหม่ ว.PA-64 กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางสาวรัตนา ผาสุข
2564 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมหลักสูตรครูผู้ช่วยสู่เส้นทางครูมืออาชีพ ผ่านระบบ Video Conference (Zoom) สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวรัตนา ผาสุข
2563 บ้านหนองเลิงคำ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้เข้าร่วมการอบรมเรื่องการประเมินวิทยฐานะตาม ว21 และยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษา กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 17 (บุ่งค้า) นางสาวรัตนา ผาสุข
2563 บ้านหนองเลิงคำ จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นกรรมการคุมสอบธรรมสนามหลวง ธรรมศึกษา ปีการศึกษา 2563 สำนักงานเจ้าคณะอำเภอเลิงนกทา - ไทยเจริญ นางอาพัฒตรา เวชกามา
2565 บ้านหนองเลิงคำ จังหวัด สถานศึกษา สถานศึกษาได้สนับสนุนการสอบธรรมสนามหลวง ธรรมศึกษา ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเจ้าคณะอำเภอเลิงนกทา - ไทยเจริญ
2565 บ้านป่าชาด เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา IQA AWARD ประจำปีการศึกษา 2564 ระดับยอดเยี่ยม สำนีกงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2
2563 บ้านห้องคลองร่องคำ เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา เป็นโรงเรียนต้นแบบอาหารกลางวัน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศักษาประภมศึกษายโสธร เขต 2
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน รองชนะเลิศอันดับที่2 กิจกรรม การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางรัตกูล คำนนท์
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน รองชนะเลิศอันดับที่1 กิจกรรม การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางรัตกูล คำนนท์
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน รองชนะเลิศอันดับที่2 กิจกรรม การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางรัตกูล คำนนท์
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางรัตกูล คำนนท์
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรม กวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี 11 (6 บท) ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางรัตกูล คำนนท์
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ส่งเสริมสนับสนุนการคัดเลือกเด็กและเยาวชนดีเด่น ระดับเขตพื้นที่การศึกษา เนื่องในโอกาสวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2566 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางรัตกูล คำนนท์
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้ฝึกสอนกิจกรรมการแต่งคำประพันธ์ ระดับชั้น ม.1-3 โครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติปี 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางรัตกูล คำนนท์
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้ฝึกสอนกิจกรรมการอ่านจับใจความโดยใช้เทคนิคบันได 6 ขั้น ระดับชั้น ม.1-3 โครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติปี 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางรัตกูล คำนนท์
2563 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ปฏิบัติงานที่ผ่านการประเมินการปฏิบัติงานด้านการเงิน บัญชี ของสถานศึกษา ตามเกณฑ์ที่ สพฐ. กำหนด ประจำปีงบประมาณ 2563 ในระดับ ดีมาก สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวนภาพร สายเชื้อ
2563 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับรงวัลชมเชย ประเภทผลงาน ระดับดีเด่น โครงการสร้างความเข้มแข็งงานป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในสถานศึกษา ปีการศึกษา 2563 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวนภาพร สายเชื้อ
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรม การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี 11 (6 บท) ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวนภาพร สายเชื้อ
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวนภาพร สายเชื้อ
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวนภาพร สายเชื้อ
2563 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับการคัดเลือกร่วมจัดนิทรรศการผลงานนักเรียน งานมหกรรมตลาดนัดนักธุรกิจน้อยมีคุณธรรม นำสู่เศรษฐกิจสร้างสรรค์ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางแสงอรุณ เจริญตา
2563 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ปฏิบัติงานที่ผ่านการประเมินการปฏิบัติงานด้านการบริหารงานพัสดุ ของสถานศึกษา ตามเกณฑ์ที่ สพฐ. กำหนด ประจำปีงบประมาณ 2563 ในระดับ ดีมาก สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางแสงอรุณ เจริญตา
2563 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา กิจกรรมการเรียนรู้ บริษัทสร้างการดี การแลกเปลี่ยนเรียนรู้ การนำเสนอผลงานและการประกวดแข่งขันกิจกรรมการเรียนรู้ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรม และธรรมาภิบาลในสถานศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2
2563 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูต้นแบบการจัดการเรียนรู้บูรณาการทักษะชีวิต ระดับม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางแสงอรุณ เจริญตา
2564 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับการยกย่องเชิดชูเกียรติให้เป็นแบบอย่างที่ดีแก่สังคม รางวัลเหรียญทอว คุรุชนคนคุณธรรม ประเภท ครูผู้สอน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางแสงอรุณ เจริญตา
2564 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา ได้รับรางวัล รองชนะเลิศอันดับ 1 ระดับเหรียญทอง กิจกรรมบริษัทสร้างการดี สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัล ชนะเลิศ ระดับเหรียญทอง กิจกรรมบริษัทสร้างการดี ระดับมัธยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางแสงอรุณ เจริญตา
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่1 กิจกรรม การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางแสงอรุณ เจริญตา
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ระดับชั้น ป.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางพิศมัย เหมนวล
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรม การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ระดับชั้น ป.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางพิศมัย เหมนวล
2565 บ้านโพง จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นผู้ประสานงานการจัดกิจกรรม Young Smart : Young ทำดี ภายใต้โครงการการสร้างภูมิคุ้มกันของสังคมในมิติทางวัฒนธรรม ประจำปีงบประมาณ 2565 สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดยโสธร นางรัตกูล คำนนท์
2563 บ้านโพง จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา กองลูกเสือโรงเรียนบ้านโพง ได้รับรางวัล ชมเชย ประเภทลูกเสือสามัญ การประกวดระเบียบแถวลูกเสือ เนตรนารี รระดับจังหวัด ประจำปี 2563 สำนักงานปลัดกระทรวงศึกษาธิการ นางแสงอรุณ เจริญตา
2565 บ้านหนองนกเขียน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ระดับชั้น ป.4-ป.6 เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต2 นางขวัญเมือง กาลทิสา
2566 บ้านหนองนกเขียน จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูดีเด่น ศึกษาธิการจังหวัดยโสธร นางขวัญเมือง กาลทิสา
2563 บ้านห้วยยาง(คุรุประชาสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา โรงเรียนที่มีคะแนนสูงสุด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2
2566 บ้านห้วยยาง(คุรุประชาสรรค์) จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูดีเด่ย ศึกษาธิการจังหวัดยโสธร นางมณีรัตน์ เมืองหงษ์
2565 บ้านคำสร้างช้าง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ปฏิบัติงานที่ผ่านการประเมินการปฏิบัติงานด้านการเงิน บัญชี ของสถานศึกษาตามเกณฑ์ที่ สพฐ.กำหนด ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2565 ในระดับ ดีมาก สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวขนิษฐา คุณยะโคตร
2565 บ้านคำสร้างช้าง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ไดัรับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ระดับชั้น ม.1 - ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวขนิษฐา คุณยะโคตร
2565 บ้านคำสร้างช้าง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ไดัรับรางวัลระดับเหรียญเงิน ชนะเลิศ กิจกรรม การประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ม.1 - ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวขนิษฐา คุณยะโคตร
2565 บ้านคำสร้างช้าง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ไดัรับรางวัลระดับเหรียญเงิน ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ระดับชั้น ป.1 - ป.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวขนิษฐา คุณยะโคตร
2565 บ้านคำสร้างช้าง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ระดับชั้น ป.1-ป.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวมลทิวา ทิวะศะศิธร์
2565 บ้านคำสร้างช้าง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ปฏิบัติงานที่ผ่านการประเมินการปฏิบัติงานด้านการเงิน บัญชี ของสถานศึกษาตามเกณฑ์ที่ สพฐ.กำหนด ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2565 ในระดับ ดีมาก สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวมลทิวา ทิวะศะศิธร์
2565 บ้านคำสร้างช้าง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ไดัรับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศอันดับที่ 1 กิจกรรม การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เตรื่องเคียง ระดับชั้น ม.1 - ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางวัลลภา วังจันทร์
2565 บ้านคำสร้างช้าง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ไดัรับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 1 กิจกรรม การแข่งขันพินิจวรรณคดี ระดับชั้น ม.1 - ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางวัลลภา วังจันทร์
2565 บ้านคำสร้างช้าง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ไดัรับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (4 บท) ระดับชั้น ป.4 - ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางวัลลภา วังจันทร์
2565 บ้านคำสร้างช้าง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ไดัรับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 1 กิจกรรม การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ระดับชั้น ม.1 - ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางวัลลภา วังจันทร์
2565 บ้านคำสร้างช้าง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ไดัรับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรม การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี 11 (6 บท) ระดับชั้น ม.1 - ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางวัลลภา วังจันทร์
2565 บ้านคำสร้างช้าง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ปฏิบัติงานที่ผ่านการประเมินการปฏิบัติงานด้านการบริหารงานพัสดุ ของสถานศึกษาตามเกณฑ์ที่ สพฐ.กำหนด ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2565 ในระดับ ดีมาก สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางวัลลภา วังจันทร์
2566 บ้านคำสร้างช้าง จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้ประกอบวิชาชีพทางการศึกษาดีเด่น ประเภทครูผู้สอน ประจำปี 2566 คุรุสภาจังหวัดยโสธร นางสาวขนิษฐา คุณยะโคตร
2563 บ้านคำสร้างช้าง จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนดีเด่น เนื่องในงานวัครู ครั้งที่ 64 สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร นางสาวมลทิวา ทิวะศะศิธร์
2564 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา ได้รับการคัดเลือกให้เป็นโรงเรียนต้นแบบและมีนวัตกรรมที่เป็นเลิศด้านการแกะสลักผักผลไม้ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2
2563 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา ได้รับรางวัล รองชนะเลิศ อันดับ 1 หนึ่งโรงเรียน หนึ่งนวัตกรรมคุณภาพประจำตำบล สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2
2563 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา ได้รับรางวัลชมเชย โรงเรียนที่เป็นแบบอย่างด้านการจัดกิจกรรมการเรียนรู้สิ่งแวดล้อมและการจัดทำแผนการเรียนรู้ด้านสิ่งแวดล้อม โครงการสร้างจิตสำนึกและความรู้ในการผลิตและบริโภคที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อมในสถานศึกษา ประจำปี 2563 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงกนกวรรณ ทับแสง
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายอรรถพันธ์ วรสาร
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทองกิจกรรมการประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสายสวาท มณีเขียว
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวอรวรรณ พันธุระ
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัล เหรียญทอง การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงปุณยพร มูลเสน
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงภาณิภัค วรสาร
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทองกิจกรรมตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวกัญญาภัทร ทับรัตน์
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทองกิจกรรมตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวสุภาวดี แก้วดี
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม Mixed Medai ระดับชั้น ป.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายธีรเดช พลมาตร
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม Mixed media ป.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวศรีรักษ์ รัตนวัน
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันประติมากรรม ป.4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายชุติพนธ์ บุตรอำคา
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันประติมากรรม ป.4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายนภัสกร แสงศรี
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันประติมากรรม ป.4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายวชิรวิทย์ ชมพูเทพ
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันประติมากรรม ป.4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวศรีรักษ์ รัตนวัน
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันประติมากรรม ป.4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางดวงจันทร์ พรมแพง
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันประติมากรรม ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายณัฐพัฒน์ บุญบรรลุ
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันประติมากรรม ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายนัฐชยากร วงศ์จันทร์
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันประติมากรรม ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายธนกร วงค์ละคร
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันประติมากรรม ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวศรีรักษ์ รัตนวัน
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันประติมากรรม ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวอรวรรณ พันธุระ
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายรัฐศาสตร์ พลมาตร
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายณัธพันธ์ บุญบรรลุ
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายธีรศักดิ์ สีชมพู
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายสิริศักดิ์ กุมารสิทธิ์
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายอนุวัฒน์ ทับแสง
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวบุษบา หงษ์คำ
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวสุภาวดี แก้วดี
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงไอลดา บุญทวี
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญเงิน การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงพัชรพร ธรรมฤทธิ์
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การการแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางดวงจันทร์ พรมแพง
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญเงิน การแข่งขันการเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวศรีรักษ์ รัตนวัน
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายพีรวัชญ์ ดาหอม
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายอดิสรณ์ แขสว่าง
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวกัญญาภัทร ทับรัตน์
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทองกิจกรรมตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายพุฒิพงษ์ เคนโยธา
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายปฏิภาณ เหลาเสนา
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงภัทรศยา โยธายุทธ
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงอรพรรณ บุญบรรลุ
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงจิราภรณ์ ทับแสง
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงณัฐชรีย์ จันทิบุตร
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงวรัชญา สาคร
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวบุษบา หงษ์คำ
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวสุภาวดี แก้วดี
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวศรีรักษ์ รัตนวัน
2565 บ้านส้มผ่อ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวอรวรรณ พันธุระ
2566 บ้านส้มผ่อ จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับรางวัลครูดีเด่น เนื่องในวันครู ครั้งที่ 67 พ.ศ. 2566 อำเภอไทยเจริญ สำนักงานเศึกษาธิการจังหวัดยโสธร นางสาวอรวรรณ พันธุระ
2566 บ้านดงมะไฟ จังหวัด นักเรียน 123 123 นางสาวเพชรรินทร์ พิมพ์สวัสดิ์
2566 บ้านคำแขนศอก จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้ประกอบวิชาชีพทางการศึกษาดีเด่น คุรุสภาจังหวัดยโสธร นางอมร สายเนตร
2563 บ้านหนองลาดควาย ประเทศ สถานศึกษา ได้รับรางวัลการคัดเลือกให้เป็นสถานศึกษาแบบอย่างการจัดกิจกรรมการเรียนรู้และการบริหารจัดการตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง กระทรวงศึกษาธิการ
2563 บ้านหนองลาดควาย ประเทศ สถานศึกษา โรงเรียนคุณภาพมาตรฐานกิจกรรมวิทยาศาสตร์สำหรับเด็กปฐมวัยบ้านนักวิทยาศาสตร์น้อยตามพระราชดำริสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาสยามบรมราชกุมารี สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
2563 บ้านเสาเล้า ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา กิจกรรมการแข่งขันตลก ระดับชั้น ป. ๑ - ม. ๓ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางอนงค์ เลิศลักษณ์สิริ
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกซ้อมสวดมนต์ ได้รับรางวัลชมเชยอันดับ2 ระดับประถมศึกษา ประเภททีมหญิงล้วน กรมการศาสนา นางดลฤดี โสภากันต์
2565 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 ประเทศ สถานศึกษา ได้ผ่านประเมินผล ระดับเยี่ยมเหรียญทอง ในโครงการ V-Star สมาธิต้นปัญญา ชมรมพุทธศาสตร์สากล
2566 บ้านสร้างช้างไผ่หนองไร่มิตรภาพที่ 143 เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทองกิจกรรมการสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ระดับชั้นปฐมวัย สพป.ยโสธร เขต 2 นางสาวบุญรอด ม่วงศิลา
2565 บ้านนาเรียง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา การดำเนินงานโรงเรียนรอบรู้ด้านสุขภาพ (Health Literate School) กรมอนามัย นายกิติศักดิ์ ดอกบัว
2563 บ้านนาเรียง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลครูดีของแผ่นดินขั้นพื้นฐาน โครงการเครือข่ายครูดีของแผ่นดินเจริญรอยเบื้องยุคลบาท สพฐ นางสาวแคชริญา ภูผาสิทธิ์
2564 บ้านนาเรียง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลครูดีไม่มีอบายมุข สพฐ นางสาวแคชริญา ภูผาสิทธิ์
2564 บ้านนาเรียง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลครูดีของแผ่นดิน สพฐ นางสาวแคชริญา ภูผาสิทธิ์
2565 บ้านนาเรียง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลครูดีตันแบบสังคมไทยดีเด่น ปี 2565 องค์กรสาธารณประโยชน์ นางสาวแคชริญา ภูผาสิทธิ์
2564 บ้านหนองเมืองกลาง ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ศิษย์เก่าดีเด่นด้านปฏิบัติการสอน สมาคมศษย์เก่า เทา-ชมพู มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานี นางสาวสุกัญญา พันธ์สาย
2563 บ้านหนองเมืองกลาง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัล Best Teacher ด้านการพัฒนาการเรียนรู้ภาษาไทย ผ่านการคิดวิเคราะห์ ด้วย PBL ระดับประถมศึกษา สำนักงานเลขาธิการคุรุสภา ร่วมกับ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวสุกัญญา พันธ์สาย
2565 บ้านหนองบอน ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา กิจกรรมการแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ระดับชั้น ม.๑- ม.๓ งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพืนที่การศึกษาครั้งที่ ๗๐ ปีการศึกษา ๓๕๖๕ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวมะลิวัลย์ ธรรมแท้
2566 บ้านหนองบอน ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ระดับชั้นม.1-3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางพราวเดือน กองศรีมา
2566 บ้านหนองบอน ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันอัจฉริยภาพวิทยาศาสตร์ ระดับชั้นม.1-3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางพราวเดือน กองศรีมา
2566 บ้านหนองบอน ภาค นักเรียน คฃได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ระดับชั้นม.1-3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงสุพิชญาภรณ์ ศรีชัย
2566 บ้านหนองบอน ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ระดับชั้นม.1-3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงลักษ์ณารีย์ คำนวนสอน
2566 บ้านหนองบอน ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ระดับชั้นม.1-3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็ฏหญิงทรรศิกา สิงห์กรณ์
2566 บ้านหนองบอน ภาค นักเรียน ได้เข้าร่วม กิจกรรม การแข่งขันอัจฉริยภาพวิทยาศาสตร์ ระดับชั้นม.1-3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญฺงอนัญพร ผลขาว
2566 บ้านหนองบอน ภาค นักเรียน ได้เข้าร่วม กิจกรรม การแข่งขันอัจฉริยภาพวิทยาศาสตร์ ระดับชั้นม.1-3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็ฏหญิงสุชาวดี ใจยะ
2566 บ้านหนองบอน ภาค นักเรียน ได้เข้าร่วม กิจกรรม การแข่งขันอัจฉริยภาพวิทยาศาสตร์ ระดับชั้นม.1-3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กชายภาณุพงษ์ จันทะมาตย์
2566 บ้านหนองบอน ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ระดับชั้นม.1-3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางวิลาวัลย์ ข่าทิพย์พาที
2566 บ้านหนองบอน ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนเข้าร่วม กิจกรรม การแข่งขันอัจฉริยภาพวิทยาศาสตร์ ระดับชั้นม.1-3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางมะลิวัลย์ ธรรมแท้
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ระดับชั้นม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็ฏหญิงทรรศิกา สิงห์กรณ์
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ระดับชั้นม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงลักษ์ณารีย์ คำนวนสอน
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ระดับชั้นม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงวิลาวัน แก้วมรกต
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันอัจฉริยภาพวิทยาศาสตร์ ระดับชั้นม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงสุชาวดี ใจยะ
2565 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัล เหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันอัจฉริยภาพวิทยาศาสตร์ ระดับชั้นม.1-3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็ฏชายภาณุพงษ์ จันทะมาตย์
2566 บ้านหนองบอน เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา โรงเรียนที่มีวิธีปฏิบัติที่เป็นเลิศ (BEST PRACTICE) ด้านการมีงานทำ มีอาชีพ "ผลงานที่มีคุณภาพต้นแบบ" สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2
2566 บ้านหนองบอน จังหวัด สถานศึกษา "องค์กรคุณธรรมต้นแบบ" ปี ๒๕๖๖ กระทรวงวัฒนธรรม
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ชนะเลิศ แข่งขันขับร้องเพลงสากลหญิง ป.1-ป.6 สพป.ยโสธร เขต 2 อนัญญา ศรีละโคตร
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน เหรียญทอง การเขียนเรื่องสั้นภาษาอังกฤษประกอบภาพ สพป.ยโสธร เขต 2 ฐิติพร มีไชย
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน เหรียญทอง การเขียนเรื่องสั้นภาษาอังกฤษประกอบภาพ สพป.ยโสธร เขต 2 ฐิติพร มีไชย
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน เหรียญทอง การแข่งขันเล่านิทาน story telling ป.4-ป.6 สพป.ยโสธร เขต 2 เกษรินธร วิเศษพงษ์
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รองชนะเลิศอันดับที่ 2 การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย สพป.ยโสธร เขต 2 ปพิชญา คำมาโฮม
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน เหรียญทอง การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ Impromptu speech ป.4-ป.6 สพป.ยโสธร เขต 2 ภัทรวดี เกตุแก้ว
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน เหรียญทอง การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 สพป.ยโสธร เขต 2 เขมณัฏฐ์ งามคง
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ชนะเลิศ การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 สพป.ยโสธร เขต 2 กัญยาพัด โพธิยา
2564 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เหรียญทอง คุรุชน คนคุณธรรม ประเภทครูผู้สอน ตามโครงการโรงเรียนคุณธรรม สพฐ. สพป.ยโสธร เขต 2 จำลอง เยาวไสย์
2564 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เหรียญทอง คุรุชน คนคุณธรรม ประเภทครูผู้สอน ตามโครงการโรงเรียนคุณธรรม สพฐ. สพป.ยโสธร เขต 2 กฤติยากรณ์ สมนึก
2564 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เหรียญทอง คุรุชน คนคุณธรรม ประเภทครูผู้สอน ตามโครงการโรงเรียนคุณธรรม สพฐ. สพป.ยโสธร เขต 2 ศิริวรรณ พาลแก้ว
2564 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เหรียญทอง คุรุชน คนคุณธรรม ประเภทครูผู้สอน ตามโครงการโรงเรียนคุณธรรม สพฐ. สพป.ยโสธร เขต 2 มยุรี ไชยแสง
2564 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เหรียญทอง คุรุชน คนคุณธรรม ประเภทครูผู้สอน ตามโครงการโรงเรียนคุณธรรม สพฐ. สพป.ยโสธร เขต 2 อรทัย ร่วมทอง
2564 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เหรียญทอง คุรุชน คนคุณธรรม ประเภทครูผู้สอน ตามโครงการโรงเรียนคุณธรรม สพฐ. สพป.ยโสธร เขต 2 รัชฎากาญจน์ จันทร์แก้ว
2564 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เหรียญทอง คุรุชน คนคุณธรรม ประเภทครูผู้สอน ตามโครงการโรงเรียนคุณธรรม สพฐ. สพป.ยโสธร เขต 2 ขวัญใจ แก้วทอง
2564 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เหรียญทอง คุรุชน คนคุณธรรม ประเภทครูผู้สอน ตามโครงการโรงเรียนคุณธรรม สพฐ. สพป.ยโสธร เขต 2 สุพรรณี ไชยแสง
2563 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา คุรุชน คนคุณธรรม ประเภทครูผู้สอน ตามโครงการโรงเรียนคุณธรรม สพฐ.ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สพป.ยโสธร เขต 2 มยุรี ไชยแสง
2563 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา คุรุชนคนคุณธรรม ประเภทครูผู้สอน สพป.ยโสธร เขต 2 สุพรรณี ไชยแสง
2564 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา คุรุชนคนคุณธรรม ประเภทครูผู้สอน ผู้ส่งเสริมคุณธรรม จริยธรรม สพป.อำนาจเจริญ สุพรรณี ไชยแสง
2563 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา โครงการโรงเรียนปลอดภัยในประเทศไทย หลักสูตรการลดความเสี่ยงภัยพิบัติธรรมชาติและการปรับตัวรับการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศ รหัสหลักสูตร 62037 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ร่วมกับ มูลนิธิศุภนิมิตแห่งประเทศไทย สุพรรณี ไชยแสง
2563 บ้านคำน้ำสร้าง ประเทศ สถานศึกษา การประกวดแข่งขันคัดลายมือสำหรับเยาวชน ประจำพุทธศักราช 2563 สำนักงานราชบัณฑิตยสภา
2563 บ้านคำน้ำสร้าง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา การประกวดแข่งขันคัดลายมือสำหรับเยาวชน ประจำพุทธศักราช 2563 สำนักงานราชบัณฑิตยสภา นางสาวดวงตา ศรีละโคตร
2563 บ้านคำน้ำสร้าง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา การประกวดแข่งขันคัดลายมือสำหรับเยาวชน ประจำพุทธศักราช 2563 สำนักงานราชบัณฑิตยสภา นางสาวดวงตา ศรีละโคตร
2563 บ้านคำน้ำสร้าง ประเทศ นักเรียน การประกวดแข่งขันคัดลายมือสำหรับเยาวชน ประจำพุทธศักราช 2563 สำนักงานราชบัณฑิตยสภา เด็กหญิงสุกัญญา ไกรวงษ์
2563 บ้านคำน้ำสร้าง ประเทศ นักเรียน การประกวดแข่งขันคัดลายมือสำหรับเยาวชน ประจำพุทธศักราช 2563 สำนักงานราชบัณฑิตยสภา เด็กหญิงณัฏฐณิชา พรมพันใจ
2565 ชุมชนบ้านเชียงเพ็ง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา คุรุชนคนคุณธรรม คณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางพรรณิพา บรรใดทอง
2565 ชุมชนบ้านเชียงเพ็ง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา คุรุชนคนคุณธรรม คณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวศิริพร อินอ่อน
2565 บ้านมันปลา ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา บุคคลแห่งการเรียนรู้ กระทรวงศึกษาธิการ กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวทัศนีย์ น้อยวงศ์
2563 บ้านมันปลา ประเทศ สถานศึกษา บ้านวิทยาศาสตร์น้อยประเทศไทย ระดับปฐมวัย มูลนิธิสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา
2563 บ้านมันปลา ประเทศ สถานศึกษา สถานศึกษาพอเพียง กระทรวงศึกษาธิการ
2563 บ้านมันปลา ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา “ครูดีไม่มีอบายมุข” ปีการศึกษา ๒๕๖๓ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ร่วมกับ สำนักงานเครือข่ายองค์กรงดเหล้า สำนักงานกองทุนสนับสนุนการสร้างเสริมสุขภาพ นายเดชปรีดา รัศมี
2565 บ้านมันปลา ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ตัวแทนประเทศไทยเข้ารับการอบรมโครงการ Southeast Asian School Leadership Program Seameo Innotech นางสาวเริงฤทัย เถาว์ที
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ กิจกรรม การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวรุ่งนภา มูลภา
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ กิจกรรม การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ เด็กชายยงยุทธ สุวะไกร
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ กิจกรรม การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางพิไลลักษณ์ มุกธวัตร
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ กิจกรรม การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ เด็กชายพีรพัฒน์ เจียมทอง
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ กิจกรรม การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ เด็กชายธนวัฒ มุกธวัตร์
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ กิจกรรม การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ระดับชั้น ป.๑-ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวทิพย์วรรณ คุณสุทธิ์
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ กิจกรรม การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ระดับชั้น ป.๑-ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวกนกรัตน์ พุฒแก้ว
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ กิจกรรม การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ระดับชั้น ป.๑-ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ เด็กชายภาคิน ฝ่ายธรรม
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ กิจกรรม การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ระดับชั้น ป.๑-ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ เด็กชายประกาศิต หงษ์ษาวดี
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวับระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ กิจกรรม การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางอัมพร พุฒแก้ว
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวรุ่งเรือง อุตมา
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวรุ่งเรือง อุตมา
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ กิจกรรม การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวปิยวรรณ หรสิทธิ์
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวทิพย์วรรณ คุณสุทธิ์
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ เด็กชายชัยวัฒน์ ศรีถา
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นายกสิน คำหอม
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวกวินทิพย์ แสงเรือง
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรม การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวรุ่งนภา มูลภา
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรม การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ เด็กหญิงธัญวรรณ คำภีระ
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ กิจกรรม การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางอัมพร พุฒแก้ว
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ เด็กหญิงสุธีดา อาจหาญ
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ กิจกรรม การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวลักขิกา ศรีนา
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ เด็กหญิงเพ็ญมาดา เหง้าน้อย
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รางวัลรองชนะเลิศอันที่ ๒ กิจกรรม การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวพัชราภรณ์ ไชยเลิศ
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ กิจกรรมการแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวทิพย์วรรณ คุณสุทธิ์
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวณัฐพร ทองเรือง
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวชลธิชา มากเจริญ
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวจิรารัตน์ กิตติพร
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ กิจกรรม การแข่งขันการแสดงทางวิทยาสตร์ (Science Show) ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นายกสิน คำหอม
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการประติด ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางอัมพร พุฒแก้ว
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ กิจกรรมการแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ เด็กชายพีรชา อาดูลย์
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ กิจกรรมการแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางพิไลลักษณ์ มุกธวัตร
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้ร้บรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวปนิดา เบื้องบน
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ กิจกรรมการแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ เด็กชายนฤเบศร์ บุญจันทร์
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ กิจกรรมการแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางนงลักษณ์ สงวนชม
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม Mixed Media ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวทิพย์วรรณ คุณสุทธิ์
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวทิพย์วรรณ คุณสุทธิ์
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวชลธิชา วงษา
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรม การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม Mixed Media ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวกมลชนก โตกระโทก
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ เด็กชายอิทธิพัทธ์ เงาทอง
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางอัมพร พุฒแก้ว
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ เด็กหญิงศิริญาพร กลุนพันธ์
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวลักขิกา ศรีนา
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวทิพย์วรรณ คุณสุทธิ์
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวทิพย์วรรณ คุณสุทธิ์
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวณัฐพร ทองเรือง
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นายกนก เชื้อทิม
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรมการแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ เด็กชายมานะ ไชยนนท์
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรมการแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวทิพย์วรรณ คุณสุทธิ์
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรมการแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ นางสาวณัฐพร ทองเรือง
2565 บ้านกุดแห่ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรมการแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต ๒ เด็กชายกรวิชญ์ หงษ์ษาวดี
2564 บ้านกุดแห่ จังหวัด สถานศึกษา โรงเรียนปลอดภัย -
2565 บ้านหินสิ่ว ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา โล่ประกาศเกียรติคุณ "ครูดีไม่มีอบายมุข ปี๒๕๖๔" ประเภทผู้บริหารสถานศึกษา สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นายรพีภัทร มั่นจิต
2565 บ้านหินสิ่ว ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลคุรุชนคนคุณธรรม ระดับประเทศ ประเภทผู้บริหาร สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นายรพีภัทร มั่นจิต
2563 บ้านหินสิ่ว ประเทศ สถานศึกษา ตราพระราชทาน "บ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย" รอบที่ ๑ มูลนิธิสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา
2565 บ้านหินสิ่ว ประเทศ สถานศึกษา ตราพระราชทาน "บ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย" รอบที่ ๒ มูลนิธิสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา
2565 บ้านหินสิ่ว ประเทศ สถานศึกษา ได้รับการประกันคุณภาพภายนอก (พ.ศ.๒๕๖๕-๒๕๖๙) จากสำนักงานรับรองมาตรฐานและประเมินคุณภาพการศึกษา (องค์การมหาชน) สำนักงานรับรองมาตรฐานและประเมินคุณภาพการศึกษา (องค์การมหาชน)
2566 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลเชิดชูเกียรติผู้ประกอบวิชาชีพดีเด่น ประเภทผู้บริหารสถานศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายรพีภัทร มั่นจิต
2566 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลผู้ประกอบวิชาชีพดีเด่น ประเภทครูผู้สอน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางกฤษณา สิทธิพงษ์
2566 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน อันดับ 5 กิจกรรมการแข่งขันคิดเลขเร็ว ระดับชั้น ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายชนสิษฎ์ โจมคำ
2566 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง การประกวดเพลงคุณธรรม ระดับชั้น ป.1-ป.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงธิติมา โจมคำ เด็กชายพชร แดนเดช เด็กชายปิยะ หงษ์สา เด็กหญิงภานิภัค บุตรแดง เด็กหญิงณัฐชยา บุดดาบุตร
2566 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศ อันดับ 1 การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงหนึ่งฤทัย อุดมศรี เด็กหญิงกัณลยา ช่วยมิตร เด็กหญิงจิดาภา ทิคะ
2566 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง การประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายฐานวัฒน์ เลิกจันทร์ เด็กหญิงปภาวดี วุฒินันท์สิริ
2566 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง การประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายปรินทร์ ทุมจันทร์ นายพรประสิทธิ์ ทุมจันทร์
2566 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศ อันดับ 1 การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางกฤษณา สิทธิพงษ์ นางสาวอมินตา สุวรรณหงษ์
2566 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง การประกวดเพลงคุณธรรม ระดับชั้น ป.1-ป.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายปรินทร์ ทุมจันทร์ นางปัทมาพร ฉิมเพชร
2566 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน อันดับ 5 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ระดับชั้น ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางปภัฎชมณ บุญเพ็ง
2566 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศ อันดับ 1 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายรพีภัทร มั่นจิต
2566 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศ อันดับ 1 กิจกรรม การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ป.๑ - ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวอมินตา สุวรรณหงษ์
2566 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศ อันดับ 1 กิจกรรม การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ป.๑ - ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงมีสุข สาขะสิงห์ เด็กชายคมกฤต กาฬเนตร เด็กชายเกียรติศักดิ์ ยิงไม้ชม
2566 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ระดับชั้น ป.1-ป.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงทักษพร โจมคำ เด็กชายณัฎฐ์ธนัน ผิวทอง
2566 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสุมาลี บุญกัณฑ์ นางวนิดา แวดล้อม
2566 บ้านหินสิ่ว จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลเสมาพิทักษ์ ประจำปี 2566 สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร นายรพีภัทร มั่นจิต
2566 บ้านหินสิ่ว จังหวัด สถานศึกษา สถานศึกษาสีขาวปลอดยาเสพติดและอบายมุข ระดับเงิน สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร
2566 บ้านหินสิ่ว จังหวัด นักเรียน รางวัลชนะเลิศ เหรียญทอง การแข่งขันกีฬามวยปล้ำและกีฬามวยปล้ำชายหาด Touch Wresting - ชาย รุ่น 20 กก. รุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดยโสธร ร่วมกับสำนักงานการกีฬาแห่งประเทศไทย จังหวัดยโสธร เด็กชายวีระวงศ์ สะอาด
2566 บ้านหินสิ่ว จังหวัด นักเรียน รางวัลชนะเลิศ เหรียญทอง การแข่งขันกีฬามวยปล้ำและกีฬามวยปล้ำชายหาด Touch Wresting - ชาย รุ่น 30 กก. รุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดยโสธร ร่วมกับสำนักงานการกีฬาแห่งประเทศไทย จังหวัดยโสธร เด็กชายอชิตะ ผ่านเมือง
2566 บ้านหินสิ่ว จังหวัด นักเรียน รางวัลชนะเลิศ เหรียญทอง การแข่งขันกีฬามวยปล้ำและกีฬามวยปล้ำชายหาด Touch Wresting - ชาย รุ่น 50 กก. รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดยโสธร ร่วมกับสำนักงานการกีฬาแห่งประเทศไทย จังหวัดยโสธร เด็กชายจิรยุทธ์ ปานฟัก
2566 บ้านหินสิ่ว จังหวัด สถานศึกษา ได้รับรางวัล เกียรติบัตรสถานศึกษาเข้าร่วม ระดับชั้นประถมศึกษา การคัดเลือกการประเมินผลวิธีปฏิบัติที่เป็นเลิศ (ฺBest Practice) โครงการยกระดับการดำเนินงานระบบดูแลช่วยเหลือนักเรียนและเสริมสร้างความปลอดภัยด้วยศูนย์จิตวิทยาโรงเรียน ประจำปี พ.ศ.2566 สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร
2566 บ้านหินสิ่ว จังหวัด สถานศึกษา เกียรติบัตรขับเคลื่อนกิจกรรมทางกายภายในสถานศึกษา ประจำปี 2567 กรมอนามัย กระทรวงสาธารณสุข
2565 บ้านหนองยางห้วยสะแบก ประเทศ สถานศึกษา ได้รับการประกันคุณภาพภายนอกจากสำนักงานรับรองมาตรฐานและประเมินคุณภาพการศึกษา สำนักงานรับรองมาตรฐานและประเมินคุณภาพการศึกษา
2565 บ้านหนองยางห้วยสะแบก ประเทศ สถานศึกษา โรงเรียนได้เข้าร่วมโครงการโรงเรียนปลอดขยะ (Zero Waste School) ผ่านเกณฑ์ระดับมาตรฐาน กรมส่งเสริมคุณภาพสิ่งแวดล้อม กระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม
2565 บ้านหนองยางห้วยสะแบก ประเทศ สถานศึกษา สถานศึกษาปลอดภัย กรมสวัสดิการและคุ้มครองแรงงาน
2563 บ้านหนองแคนน้อย ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูดีไม่มีอบายมุข สำนักงานเครือข่ายองค์กรงดเหล้า (สคล.) นางพัชริกา คำแสน
2566 บ้านหนองเลิงคำ จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นผู้ประกอบวิชาชีพทางการศึกษาดีเด่น ประเภท ครูผู้สอน สมาคมผู้บริหารครูและบุคลากรทางการศึกษาอำเภอเลิงนกทา นางสาวรัตนา ผาสุข
2564 บ้านหนองเลิงคำ ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมออนไลน์เชิงปฏิบัติการหลักสูตรการสร้างคลิปการสอนแบบเห็นหน้าผู้สอนอย่างง่ายด้วย Canva จำนวน 3 ชั่วโมง สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดขอนแก่น นางสาวภัสรา ทองบ่อ
2565 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้เข้ารับการอบรมและผ่านการทดสอบการใช้งานระบบมาตรฐานด้านความปลอดภัย (MOE Safety Platform) สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางอาพัฒตรา เวชกามา
2564 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้ผ่านการอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาทักษะการจัดการเรียนรู้รูปแบบออนไลน์ สำหรับครูสังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวศุภารัตน์ วัฒนาบุตรดาบุตร
2564 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมออนไลน์ OBEC 2021 Webinar "การจัดการเรียนการสอนออนไลน์ยุคปกติใหม่ : มุมมองของผู้บริหาร นักวิชาการและครู" ในหัวข้อ เทคนิคและวิธีการสอนออนไลน์แบบมีปฏิสัมพันธ์และห้องเรียนออนไลน์โดยใช้โครงงานเป็นฐาน สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวศุภารัตน์ วัฒนาบุตรดาบุตร
2564 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมออนไลน์ OBEC 2021 Webinar "การจัดการเรียนการสอนออนไลน์ยุคปกติใหม่ : มุมมองของผู้บริหาร นักวิชาการและครู" ในหัวข้อ การสร้างห้องเรียนออนไลน์ 1 และการสร้างห้องเรียนออนไลน์ 2 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวศุภารัตน์ วัฒนาบุตรดาบุตร
2564 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมออนไลน์ OBEC 2021 Webinar "การจัดการเรียนการสอนออนไลน์ยุคปกติใหม่ : มุมมองของผู้บริหาร นักวิชาการและครู" ในหัวขั้อ การจัดกิจกรรมการเรียนออนไลน์ตามแนวคิดเกมิฟิเคชัน และการวัดและประเมินสำหรับการเรียนออนไลน์ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวศุภารัตน์ วัฒนาบุตรดาบุตร
2564 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมออนไลน์ OBEC 2021 Webinar "การจัดการเรียนการสอนออนไลน์ยุคปกติใหม่ : มุมมองของผู้บริหาร นักวิชาการและครู" ในหัวข้อ การส่งเสริมศักยภาพการเรียนรู้ด้วยสื่อวีดีโอออนไลน์และห้องเรียนกลับด้านด้วยวีดีโอแบบมีปฏิสัมพันธ์ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวศุภารัตน์ วัฒนาบุตรดาบุตร
2564 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมเชิงปฏิบัติการ (Work shop) ในการประชุมทางวิชาการออนไลน์ของคุรุสภา ประจำปี 2564 (KSP Webinar 2021) หลักสูตร "รูปแบบการจัดการเรียนรู้ในอนาคต" (Disign Thinking) สำนักงานเลขาธิการคุรุสภา นางสาวภัสรา ทองบ่อ
2564 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมเชิงปฏิบัติการ (Work shop) ในการประชุมทางวิชาการออนไลน์ของคุรุสภา ประจำปี 2564 (KSP Webinar 2021) หลักสูตร "การเรียนรู้เชิงรุกสู่สมรรถนะบน Platform Online เพื่อสร้างห้องเรียนออนไลน์ให้มีประสิทธิภาพสู่ผู้เรียน" สำนักงานเลขาธิการคุรุสภา นางสาวภัสรา ทองบ่อ
2564 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมปฏิบัติการหลักสูตร "การบูรณาการศาสตร์พระราชากับการจัดการเรียนรู้ตามมาตรฐานวิชาชีพและวิทยฐานะแนวใหม่ เน้นผลลัพธ์ผู้เรียนและประเด็นท้าทายของครูสู่ข้อตกลงกับผู้อำนวยการ" สถาบันไอเวิลด์ นางสาวภัสรา ทองบ่อ
2565 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นผู้ผ่านการอบรมเชิงปฏิบัติการในหัวข้อ "Chrome Extension ดีๆ ที่ครูควรมีใน Google Chrome" (ภาคต่อ) บริษัทสตาร์ฟิช เอ็ดดูเคชั่น วิสาหกิจเพื่อสังคม จำกัด นางสาวภัสรา ทองบ่อ
2564 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นผู้ผ่านการอบรมครูด้วยระบบออนไลน์หลักสูตร อบรมออนไลน์การจัดการเรียนรู้วิทยาการคำนวณสำหรับครูประถมศึกษาปีที่ 4-6 Coding Online for Grade 4-6 Teacher (C4T-7) รหัส 63024 จำนวน 12 ชั่วโมง สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวภัสรา ทองบ่อ
2564 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นผู้ผ่านการอบรมครูด้วยระบบออนไลน์หลักสูตร อบรมออนไลน์การจัดการเรียนรู้วิทยาการคำนวณสำหรับครูมัธยมศึกษาปีที่ 1-3 Coding Online for Grade 7-9 Teacher (C4T-8) รหัส 63025 จำนวน 12 ชั่วโมง สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวภัสรา ทองบ่อ
2564 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้ผ่านการอบรมหลักสูตร หลักสูตรที่ 3 : มุมมองใหม่ของการบริหารการจัดการศึกษาและการพัฒนาทักษะผู้เรียนรู้สู่การเป็นพลเมืองยุคดิจิทัลของโลกแห่งศตวรรษที่ 21 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวภัสรา ทองบ่อ
2564 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้ผ่านการอบรมหลักสูตร หลักสูตรที่ 1 : NEXT Normal Education Reimagined การบริหารจัดการการเรียนการสอนออนไลน์ พร้อมประสบการณ์จริงจากผู้บริหารสถานศึกษา สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวภัสรา ทองบ่อ
2564 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้ผ่านการอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาทักษะการจัดการเรียนรู้รูปแบบออนไลน์ สำหรับครูสังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวภัสรา ทองบ่อ
2564 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้ผ่านการพัฒนาในหลักสูตร การพัฒนาสมรรถนะครูมืออาชีพด้านการจัดการเรียนรู้ยุคใหม่ โดยใช้แหล่งเรียนรู้นอกชั้นเรียนและเทคโนโลยีเป็นฐาน สำนักงานเลขาธิการคุรุสภา นางสาวภัสรา ทองบ่อ
2565 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้ผ่านการอบรมโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการเสริมสร้างศักยภาพข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาด้วยกระบวนการ Active Learning ผ่านระบบออนไลน์ กิจกรรมที่ 10 Active Learning กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวภัสรา ทองบ่อ
2565 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมกิจกรรมการฟังบรรยายโครงการสัปดาห์วิชาการวิทยาศาสตร์ศึกษา (Science Education Week) หัวข้อ Space Technology สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวภัสรา ทองบ่อ
2564 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้ผ่านการอบรมโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการเสริมสร้างศักยภาพครูและบุคลากรทางการศึกษาผ่านระบบออนไลน์ กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวภัสรา ทองบ่อ
2565 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้ผ่านการพัฒนาตามหลักสูตร "ครูรุ่นใหม่ หัวใจพอเพียง" ตามโครงการพัฒนาสมรรถนะครูและบุคลการทางการศึกษาเพื่อเสริมสร้างความยั่งยืนทางการเงิน ผ่านระบบออนไลน์ (จำนวน 12 ชั่วโมง) กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวภัสรา ทองบ่อ
2566 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรมการแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ระดับชั้น ม.1-3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวภัสรา ทองบ่อ
2565 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้ผ่านการพัฒนาตามหลักสูตร "ครูรุ่นใหม่ หัวใจพอเพียง" ตามโครงการพัฒนาสมรรถนะครูและบุคลการทางการศึกษาเพื่อเสริมสร้างความยั่งยืนทางการเงิน ผ่านระบบออนไลน์ (จำนวน 12 ชั่วโมง) กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวรัตนา ผาสุข
2565 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมเชิงปฏิบัติการโรงเรียนปลอดภัยครั้งที่ 8 โครงการสร้างเสริมความปลอดภัยในโรงเรียน นางสาวรัตนา ผาสุข
2564 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้ผ่านการอบรมหลักสูตร หลักสูตรที่ 3 : มุมมองใหม่ของการบริหารการจัดการศึกษาและการพัฒนาทักษะผู้เรียนรู้สู่การเป็นพลเมืองยุคดิจิทัลของโลกแห่งศตวรรษที่ 21 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวรัตนา ผาสุข
2564 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้ผ่านการอบรมหลักสูตร หลักสูตรที่ 1 : NEXT Normal Education Reimagined การบริหารจัดการการเรียนการสอนออนไลน์ พร้อมประสบการณ์จริงจากผู้บริหารสถานศึกษา สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวรัตนา ผาสุข
2564 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้ผ่านการอบรมเชิงปฏิบัติการ (Work shop) ในการประชุมทางวิชาการออนไลน์ของคุรุสภา ประจำปี 2564 สำนักงานเลขาธิการคุรุสภา นางสาวรัตนา ผาสุข
2564 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้ผ่านการอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาทักษะการจัดการเรียนรู้รูปแบบออนไลน์ สำหรับครูสังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวรัตนา ผาสุข
2564 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้เข้าร่วมโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ เรื่อง การใช้ห้องเรียนออนไลน์ IAD Chass เป็นแพลตฟอร์มเพื่อการเรียนรู้วิถีใหม่ สถาบันพัฒนาคุณภาพวิชาการ (พว.) นางสาวรัตนา ผาสุข
2564 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นผู้ผ่านการอบรมครูด้วยระบบออนไลน์หลักสูตร อบรมออนไลน์การจัดการเรียนรู้วิทยาการคำนวณสำหรับครูมัธยมศึกษาปีที่ 1-3 Coding Online for Grade 7-9 Teacher (C4T-8) รหัส 63025 จำนวน 12 ชั่วโมง สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวรัตนา ผาสุข
2564 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้เข้าร่วมกิจกรรมทางวิชาการเนื่องในโอกาสงานวันครู ครั้งที่ 65 พ.ศ. 2564 (รูปแบบออนไลน์) สำนักงานเลขาธิการคุรุสภา นางสาวรัตนา ผาสุข
2564 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ้เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจในการปฏิบัติตน เป็นครูดีไม่มีอบายมุข ประจำปีการศึกษา 2563 เนื่องในวันครูแห่งชาติ พ.ศ.2564 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวรัตนา ผาสุข
2565 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางอุปสร พรมจันทร์
2565 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.๔ - ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางนุษณีย์ ใกล้ชิด
2565 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ กิจกรรม การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ระดับชั้น ป.๑ - ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางอุบลรัตน์ คำนันดา
2565 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ กิจกรรม การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ระดับชั้น ป.๑ - ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวปัณฐิตา ใกล้ชิด
2565 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ กิจกรรม การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ระดับชั้น ป.๑ - ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายกฤติกุล เนตรวงค์
2565 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ กิจกรรม การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ระดับชั้น ป.๑ - ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงขวัญนภา ไชยมาตย์
2565 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.๔ - ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวมนต์ธิดา ประนามวงค์
2565 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางนุษณีย์ ใกล้ชิด
2565 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวมนต์ธิดา ประนามวงค์
2565 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางนุษณีย์ ใกล้ชิด
2565 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายพัชรพล พรมธิราช
2565 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหยิงวรกมล ยั่งยืน
2565 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.๔ - ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายกิตติศักดิ์ ทองแสง
2565 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.๔ - ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงจิตรลัดดา ลุนบุตร
2565 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงตรีทิพย์ รังษีสม
2565 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายนภัสดล สร้อยศูนย
2565 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงพรกนก งามปัญญา
2565 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงวันวิสา ลุนบุตร
2565 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงเกศศิริ รังษีสม
2566 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลระดับเหรียญทอง การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ การเขียนเรื่องจากภาพ ป.๑-๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ ด.ญ.จิรัตน์ชยา วงศ์อุทา
2566 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับ รางวัลระดับเหรียญทอง การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ การเขียนเรื่องจากภาพ ป.๑-๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ นางสาวอัจฉราพร ชูจิตร
2566 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตามป.๑- ๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ นางสาวปุณญาดา บุญกัณฑ์
2566 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตามป.๑- ๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ เด็กชายปัณณพัฒน์ ธนาคุณ
2566 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตามป.๑- ๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ เด็กชายธนัตถ์นันท์ ทองบุราณ
2566 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับ รางวัลระดับเหรียญเงิน การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ การเขียนเรียงความ ป.๔-๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ นางสาวอัจฉราพร ชูจิตร
2566 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลระดับเหรียญเงิน การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ การเขียนเรียงความ ป.๔-๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ เด็กหญิงณัฐสุภา สามารถ
2566 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับ รางวัลระดับเหรียญทอง การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.๔-๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ นางสาวอัจฉราพร ชูจิตร
2566 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน รางวัลระดับเหรียญทอง การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.๔-๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ เด็กหญิงธัญชนก จันทา
2566 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.๑- ๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ นางสาวอัจฉราพร ชูจิตร
2566 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.๑- ๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ เด็กหญิงชัญญานุช แขวงภูเขียว
2566 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกซ้อมนักเรียน ได้รับรางวัลชนะเลิศ กิจกรรมคัดลายมือ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๑-๓ โครงการรักษ์ภาษาไทยเนื่อง ในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติปี 2566 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ นางสาวอัจฉราพร ชูจิตร
2566 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับรางวัลชมเชยครูผู้สอนระดับประถมศึกษา ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ตามโครงการรางวัลครูดีในดวงใจ ครั้งที่21พ.ศ.2567 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ นางสาวอัจฉราพร ชูจิตร
2566 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา รางวัลรองชนะเลิศเหรียญทองอันดับที่ ๑ การประกวดกิจกรรมครอบครัวคุณธรรมตามโครงการโรงเรียนคุณธรรม สพฐ. ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒
2566 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา เป็นสถานศึกษาที่มีระบบกลไกการบริหารจัดการคุณภาพและมาตรฐานการศึกษาเพื่อการประกันคุณภาพสมควรได้รับรางวัล IQA AWARD ระดับยอดเยี่ยม ประเภทสถานศึกษาขนาดเล็ก สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒
2566 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลชนะเลิศ กิจกรรมการคัดลายมือ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-3 โครงการรักษ์ภาษาไทยเนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี2566 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ เด็กหญิงชัญญานุช แขวงภูเขียว
2565 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับ รางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ประเภททดลอง ระดับชั้นป.4-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาครั้งที่70 ประจำปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ นางสาวขวัญญามนัส โมลิพันธ์
2565 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลองระดับชั้นป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ เด็กหญิงกุลธิดา มาทอง
2565 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลองระดับชั้นป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ เด็กหญิงฐิติกา สันที
2565 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลองระดับชั้นป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ เด็กชายสุรพล จันทะคุณ
2565 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกซ้อมนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลองระดับชั้นป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ นางสาวติยากร หนองอก
2565 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ เด็กชายธนพงษ์ อักษรสม
2565 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ เด็กหญิงวิมลรัตน์ แดงอาจ
2565 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ เด็กหญิงวนิดา ประคองพล
2565 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ นางสาวขวัญญามนัส โมลิพันธ์
2565 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกซ้อมนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ นางสาวติยากร หนองอก
2565 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันน้ำพริกผักสดเครื่องเคียง ป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ เด็กหญิงธิดารัตน์ กุทอง
2566 บ้านกุดโจด จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้ประกอบวิชาชีพทางการศึกษาดีเด่น ศึกษาธิการจังหวัดยโสธร นางเปรมิกา ธนาคุณ
2566 บ้านกุดโจด จังหวัด สถานศึกษา รางวัลเหรียญทองเเดง การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ ป.๑-๖ องค์การบริหารส่วนจังหวัดยโสธร
2566 บ้านกุดโจด จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทองแดง ป.๑-๖ องค์การบริหารส่วนจังหวัดยโสธร นางสาวกนกพิชญ์ เนตรวงศ์
2566 บ้านกุดโจด จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้ฝึกสอนนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขันคัดลายมือ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่๑-๓ สาขาวิชาภาษาไทย คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม นางสาวอัจฉราพร ชูจิตร
2566 บ้านกุดโจด จังหวัด นักเรียน เข้าร่วมรอบชิงชนะเลิศ การแข่งขันคัดลายมือ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่๑-๓ สาขาวิชาภาษาไทย คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม เด็กหญิงชัญญานุช แขวงภูเขียว
2566 บ้านกุดโจด จังหวัด นักเรียน เข้าร่วมการแข่งขันเขียนคัดลายมือ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่๑-๓ สาขาวิชาภาษาไทย คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม เด็กหญิงชัญญานุช แขวงภูเขียว
2566 บ้านกุดโจด จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทองแดงการต่อคำศัพท์ภาษาไทย ระดับ ป.๑-๖ องค์การบริหารส่วนจังหวัดยโสธร เด็กชายฐาปกรณ์ ศิริ
2566 บ้านกุดโจด จังหวัด นักเรียน รางวัลเหรียญทองเเดงการต่อคำศัพท์ภาษาไทย ป.๑-๖ องค์การบริหารส่วนจังหวัดยโสธร เด็กชายฉัตรนรงค์ เชาวะนะ
2566 บ้านกุดโจด จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทองแดง การต่อคำศัพท์ภาษาไทยป.๑-๖ องค์การบริหารส่วนจังหวัดยโสธร นางสาวอัจฉราพร ชูจิตร
2566 บ้านกุดโจด จังหวัด นักเรียน รางวัลเหรียญทองแดงการต่อคำศัพท์ภาษาอังกฤษ ป.๑-๖ องค์การบริหารส่วนจังหวัดยโสธร เด็กหญิงวิมลรัตน์ แดงอาจ
2566 บ้านกุดโจด จังหวัด นักเรียน รางวัลเหรียญทองแดงการต่อคำศัพท์ภาษาอังกฤษ ป.๑-๖ องค์การบริหารส่วนจังหวัดยโสธร เด็กหญิงวนิดา ประคองผล
2566 บ้านกุดโจด จังหวัด สถานศึกษา รางวัลเหรียญทองแดงการต่อคำศัพท์ภาษาไทย ป.๑-๖ องค์การบริหารส่วนจังหวัดยโสธร
2566 บ้านกุดโจด จังหวัด สถานศึกษา รางวัลเหรียญทองแดงการต่อคำศัพท์ภาษาอังกฤษ ป.๑-๖ องค์การบริหารส่วนจังหวัดยโสธร
2566 บ้านกุดโจด จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลเหรียญทองแดงการต่อคำศัพท์ภาษาอังกฤษ ป.๑-๖ องค์การบริหารส่วนจังหวัดยโสธร นางกาญจนา สร้อยจักร
2566 บ้านกุดโจด จังหวัด นักเรียน รางวัลเหรียญทองแดงการต่อ สมการคณิตศาสตร์ ป.๑-๖ องค์การบริหารส่วนจังหวัดยโสธร เด็กชายนันทพัทธ์ สาลีผล
2566 บ้านกุดโจด จังหวัด นักเรียน รางวัลเหรียญทองแดงการต่อ สมการคณิตศาสตร์ ป.๑-๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ เด็กชายธนฤต จิตผล
2566 บ้านกุดโจด จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นผู้ฝึกซ้อมนักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาตอนปลาย เข้าร่วมการแข่งขันคัดลายมือ โครงการครูไทยรักษ์ภาษาครั้งที่14 มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนสุนันทา นางสาวอัจฉราพร ชูจิตร
2565 บ้านกุดโจด จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นผู้ควบคุมและผู้ฝึกสอนนักเรียน เข้าร่วมประกวดเขียนเรียงความ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่6 สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดยโสธร นางสาวอัจฉราพร ชูจิตร
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการเเข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ระดับชั้น ป.4-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่่ 70 ประจำปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางธราธร ชัยวิวัฒน์ตระกูล
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 2 กิจกรรม การประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.1-ป.3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ประจำปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางเดือนเพ็ญ ธามณี
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ระดับชั้นป.4-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70ประจำปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางเดือนเพ็ญ ธามณี
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 1 กิจกรรมการเเข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ระดับชั้นป.4-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ประจำปีการศึกษา 2565 ครั้งที่ 70 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางฐิตินันท์ นำพา
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้นป.1-6 งานศิลปหัตถกรรม ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางฐิตินันท์ นำพา
2566 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้ผ่านการพัฒนาคุณภาพการศึกษาด้วยการขับเคลื่อนการนำผลการประเมิน NT RT และ O-Net ไปใช้ในการวางแผนพัฒนาคุณภาพการศึกษา นโยบายเร่งด่วน สพฐ ข้อ 4 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางฐิตินันท์ นำพา
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 1 กิจกรรม การเเข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ระดับชั้นป.4-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางทิพารัตน์ สุรำไพ
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การปั้นดินน้ำมัน ระดับชั้นปฐมวัย งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวน้ำฝน ผ่านเมือง
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การปั้นดินน้ำมัน ระดับชั้นปฐมวัย งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวสุจาริณี สิรเศรษฐานนันท์
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรม การปั้นดินน้ำมัน ระดับชั้นปฐมวัย งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงจุฑาพร สายอภัย
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรม การปั้นดินน้ำมัน ระดับชั้นปฐมวัย งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงเบญญาภา นามศร
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรม การปั้นดินน้ำมัน ระดับชั้นปฐมวัย งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงหวันยิหวา ชูนิตย์
2564 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับคัดเลือกเป็น ครูดีในดวงใจ ชนะเลิศ ครูผู้สอนระดับประถมศึกษา ตามโครงการ ครูดีในดวงใจ ครั้งที่ 18 ปีพ.ศ 2564 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวพิริยากุล สิงหรา
2564 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับรางวัลชนะเลิศ ระดับเหรียญทอง กิจกรรมถอดบทเรียน (Best Practice) สำหรับครู ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาลในสถานศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) ประจำปีงบประมาณ 2564 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวพิริยากุล สิงหรา
2564 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลชนะเลิศเหรียญทอง คุรุชน คนคุณธรรม ประเภท ครูผู้สอน ตามโครงการโรงเรียนคุณธรรม สพฐ.ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวพิริยากุล สิงหรา
2564 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลรองชนะเลิศเหรียญทอง อันดับที่ 2 นวัตกรรมสร้างสรรค์คนดี ด้านการเรียนการสอน ตามโครงการโรงเรียนคุณธรรม สพฐ. ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวพิริยากุล สิงหรา
2564 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นวิทยากรการอบรมหลักสูตรครูผู้ช่วยสู่เส้นทางครูมืออาชีพ ผ่านระบบ Video Conference (Zoom) สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวพิริยากุล สิงหรา
2564 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมเชิงปฏิบัติการ ระบบสนับสนุนการบริหารจัดการสถานศึกษา (SMSS) สำหรับโรงเรียนนำร่อง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวพิริยากุล สิงหรา
2564 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการวัดและประเมินผล การพัฒนาทักษะด้านดิจิทัล สำหรับข้าราชการครูและบุคคลากรทางการศึกษา Digital Literacy สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวพิริยากุล สิงหรา
2564 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา วิทยากรการอบรมเชิงปฏิบัติการการจัดทำข้อตกลงในการพัฒนางาน (Performance Agreement: PA) ตำแหน่งครูและตำแหน่ง ผู้บริหารสถานศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวพิริยากุล สิงหรา
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา วิทยากรการ อบรมเชิงปฏิบัติการเพื่อพัฒนาครูตามหลักสูตรพัฒนาทักษะการสร้างนวัตกรรมสำหรับครู เพื่อส่งเสริมการเรียนรู้ของผู้เรียน รุ่นที่ 1-รุ่นที่ 3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวพิริยากุล สิงหรา
2566 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้ผ่านการพัฒนาคุณภาพการศึกษาด้วยการขับเคลื่อนการนำผลการประเมิน NT RT และ O-Net ไปใช้ในการวางแผนพัฒนาคุณภาพการศึกษา นโยบายเร่งด่วน สพฐ ข้อ 4 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวพิริยากุล สิงหรา
2564 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ข้าราชการพลเรือนดีเด่น ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ประจำปีการศึกษา 2564 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวพิริยากุล สิงหรา
2564 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. (OBEC AWARDS) ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวพิริยากุล สิงหรา
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 1 กิจกรรม การเเข่งขัน ซูโดกุ ระดับชั้นป.1-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ประจำปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายจักรกฤษณ์ สัญลักษณ์
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรม การเเข่งเวทคณิต ระดับชั้นป.1-ป.3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ประจำปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายจักรกฤษณ์ สัญลักษณ์
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการเเข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (4บท) ระดับชั้น ป.4-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ประจำปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวพิมพ์ภาดา สีส่ง
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการเเเข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ระดับชั้นป.1-3 งานศิลปหัตถกรรม ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ประจำปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวนิถยา จอกแก้ว
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้เข้าร่วมการคัดเลือกครูเพื่อเข้ารับรางวัล ครูดีในดวงใจ ครั้งที่ 20 พ.ศ. 2566 กลุ่มเกลือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 13 (กุดเเห่-สามเเยก) สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางเปรมใจ สายพฤกษ์
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 2 กิจกรรม การเเข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ระดับชั้น ป.4 -ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางเปรมใจ สายพฤกษ์
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การเเข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่(4 บท) ระดับชั้น ป.4-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางเปรมใจ สายพฤกษ์
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 1 กิจกรรม การเเข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ระดับชั้น ป.4-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางเปรมใจ สายพฤกษ์
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการเขียนเรียงความ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-6 โครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยเเห่งชาติปี 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายจิรณัฏฐ เตชะธนัชพรกุล
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นผู้ฝึกสอนกิจกรรมการเขียนเรียงความ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-6 โครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยเเห่งชาติปี 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางเปรมใจ สายพฤกษ์
2564 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลเหรียญทอง นวัตกรรมสร้างสรรค์คนดี ด้านการเรียนการสอน ตามโครงการโรงเรียนคุณธรรม สพฐ. ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางเปรมใจ สายพฤกษ์
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การเเข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ระดับชั้น ป.1-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ประจำปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวจุรีรัตน์ มหิวรรณ
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ระดับชั้น ป.1-ป.3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ประจำปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวจุรีรัตน์ มหิวรรณ
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การเเข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ระดับชั้น ป.1-ป.3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ประจำปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวจุรีรัตน์ มหิวรรณ
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ระดับชั้น ป.4-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ประจำปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวจุรีรัตน์ มหิวรรณ
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นผู้ฝึกสอนกิจกรรมการคัดลายมือ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-3 โครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยเเห่งชาติปี 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวจุรีรัตน์ มหิวรรณ
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 2กิจกรรมการเเข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ระดับชั้น ป.1-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวดรุวรรณ์ วงษ์ศรีเเก้ว
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 1 กิจกรรมการเเข่งขันยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ระดับชั้น ป.4-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวดรุวรรณ์ วงษ์ศรีเเก้ว
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 2 กิจกรรมการเเข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ระดับชั้น ป.4-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวดรุวรรณ์ วงษ์ศรีเเก้ว
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่1 กิจกรรมการเเข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ระดับชั้น ป.1-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวดรุวรรณ์ วงษ์ศรีเเก้ว
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ส่งเสริมสนับสนุนการคัดเลือกและเยาวชนดีเด่น ระดับเขตพื้นที่การศึกษา เนื่องในโอกาสวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2566 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวดรุวรรณ์ วงษ์ศรีเเก้ว
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 1 กิจกรรมการเเข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ระดับชั้นป.4-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 70 ประจำปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางอรมัย โพธิ์ตาด
2565 อนุบาลเลิงนกทา เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นผู้ผ่านการอบรมเชิงปฏิบัติการ การพัฒนาครูปฐมวัยด้านการสร้างนวัตกรรมการศึกษาเพื่อเสริมสร้างพัฒนาการทางด้านร่างกาย อารมณ์ จิตใจ สังคม และสติปัญญา ของผู้เรียน ระดับปฐมวัย รุ่นที่ 1 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวอาทิติยา ติณะรัตน์
2564 อนุบาลเลิงนกทา จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับรางวัลชมเชย Best Practice ด้านการจัดการเรียนรู้ ระดับจังหวัด ภายใต้โครงการ Innovation For Thai Education (IFTE) นวัตกรรมการศึกษาเพื่อพัฒนาการศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2564 สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร นางธราธร ชัยวิวัฒน์ตระกูล
2565 อนุบาลเลิงนกทา จังหวัด สถานศึกษา ได้รับคัดเลือกให้เป็น โรงเรียนสะอาดดี ในการประกวดการจัดการขยะมูลฝอยชุมชน อำเภอสะอาดดี ประจำปี พ.ศ. 2565 จังหวัดยโสธร
2565 อนุบาลเลิงนกทา จังหวัด สถานศึกษา ได้เข้าร่วมโครงการโรงเรียนปลอดขยะ (Zero Waste School) ประจำปี 2565 ผ่านเกณฑ์ในระดับดี กรมส่งเสริมคุณภาพสิ่งเเวดล้อม กระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งเเวดล้อม
2565 อนุบาลเลิงนกทา จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นคณะกรรมการการตัดสินผลการเเข่งขันต่อสมการทางคณิตศาสตร์ (A-Math) Yasothon A-Math Challenge 2022 สำนักงานคณะกรรมการข้าราชการครูและบุคคลากรทางการศึกษา นางสาวพิริยากุล สิงหรา
2566 อนุบาลเลิงนกทา จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับรางวัลผู้ประกอบวิชาชีพทางการศึกษาดีเด่น ประเภทครูผู้สอน ประจำปีการศึกษา 2566เนื่องในโอกาสวันครู ครั้งที่ 67 พ.ศ. 2566 คุรุสภาจังหวัดยโสธร นางสาวพิริยากุล สิงหรา
2564 อนุบาลเลิงนกทา จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 1 Best Practice ด้านการจัดการเรียนรู้ ระดับจังหวัด ภายใต้โครงการ Innovation For Thai Education (IFTE) นวัตกรรมการศึกษาเพื่อพัฒนาการศึกษา สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร นางเปรมใจ สายพฤกษ์
2564 อนุบาลเลิงนกทา จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูดีไม่มีอบายมุข สคล. สสส. สำนังานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางเปรมใจ สายพฤกษ์
2563 อนุบาลเลิงนกทา จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลเชิดชูเกียรติ คนดีศรีเมืองยศ สาขา ศิลปกรรม ประจำปี 2563 ในงานสถาปนากาชาดจังหวัดยโสธร จังหวัดยโสธร นางนาฏจารีย์ วงษ์สิรภัค
2565 อนุบาลเลิงนกทา จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัล ชนะเลิศ ระดับเหรียญทอง การเเข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ A-MATH รุ่นประถม สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร นางสาวดรุวรรณ์ วงษ์ศรีเเก้ว
2565 อนุบาลเลิงนกทา จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้ฝึกสอนนักเรียนเข้าร่วมการเเข่งขันเกมการต่อสมการทางคณิตศาสตร์ (Yasothon A-Math Challenge 2022) โครงการมหกรรมการจัดการศึกษาองศ์การบริหารส่วนจังหวัดยโสธร องค์การบริหารส่วนจังหวัดยโสธร นางสาวดรุวรรณ์ วงษ์ศรีเเก้ว
2565 อนุบาลเลิงนกทา จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นผู้ประสานงานการจัดกิจกรรม Young Smart: Young ทำดีภายใต้โครงการการสร้างภูมิคุ้มกันของสังคมในมิติทางวัฒนธรรม ประจำปีงบประมาณ 2565 สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดยโสธร นางสาวดรุวรรณ์ วงษ์ศรีเเก้ว
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับ 1 กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับ 1 กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายนัฐภูมิ นรเอี่ยม
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับ 1 กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงนฤมล เจนประภาพงศ์
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับ 1 กิจกรรมการแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ระดับ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับ 1 กิจกรรมการแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ระดับ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายพีรพงษ์ ดวงจันทร์
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันคิดเลขเร็ว ระดับ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันคิดเลขเร็ว ระดับ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายกิตติศักดิ์ ประสมรักษ์
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายอำพล มุกธวัตร์
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงวิไลลักษณ์ พันธ์ศรี
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายนัฐภูมิ นรเอี่ยม
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงกิตติมา ขันแข็ง
2566 บ้านด่าน จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับ 3 กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 องค์การบริหารส่วนจังหวัดยโสธร นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2566 บ้านด่าน จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับ 3 กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 องค์การบริหารส่วนจังหวัดยโสธร เด็กชายนัฐภูมิ นรเอี่ยม
2566 บ้านด่าน จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับ 3 กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 องค์การบริหารส่วนจังหวัดยโสธร เด็กหญิงกิตติมา ขันแข็ง
2565 บ้านด่าน จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2565 บ้านด่าน จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร เด็กชายนัฐภูมิ นรเอี่ยม
2565 บ้านด่าน จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร เด็กชายธนธร เนาวโชติ
2565 บ้านด่าน จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2565 บ้านด่าน จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร เด็กหญิงกิตติมา ขันแข็ง
2565 บ้านด่าน จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร เด็กชายธนกฤต สุริยะบุตร
2565 บ้านด่าน จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ม.1-ม.3 สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2565 บ้านด่าน จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ม.1-ม.3 สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร เด็กชายอำพล มุกธวัตร์
2564 บ้านห้องคลองร่องคำ ประเทศ สถานศึกษา ต้นแบบพัฒนาเด็กปฐมวัยในการจัดกิจกรรม "ขยับแปรง 2 นาที" กรมอนามัย
2564 บ้านห้องคลองร่องคำ ประเทศ สถานศึกษา หนึ่งโรงเรียนหนึ่งนวัตกรรม ประจำปี 2564 คุรุสภา
2563 บ้านห้องคลองร่องคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา เดินแถวอย่างมด คณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน นายกันตพงศ์ ดลเอี่ยม
2563 บ้านห้องคลองร่องคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา เสมา ป.ป.ส. ประเภทผลงานดีเด่น ระดับเงิน โครงการโรงเรียนสีขาว ปลอดยาเสพติดและอบายมุข กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวสิรินุช ธรรมวิฑูรย์
2565 บ้านโพง ภาค สถานศึกษา ได้รับรางวันชมเชยอันดับ 2 ระดับมัธยมศึกษา ประเภททีมชายล้วน การประกวดสวดมนต์หมู่สรรเสริญพระรัตนตรัย ทำนองสรภัญญะ ประเภททีม 5 คน ระดับภาคคณะสงฆ์ ภาค 10 กรมการศาสนา
2563 บ้านโพง ภาค สถานศึกษา เข้าร่วมนำเสนอผลงานกิจกรรมบริษัทสร้างการดี ระดับประถมศึกษา กิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ การนำเสนอผลงานและการประกวดแข่งขันกิจกรรมการเรียนรู้ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาลในสถานศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.)
2563 บ้านโพง ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมนำเสนอผลงานกิจกรรมบริษัทสร้างการดี ระดับประถมศึกษา กิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ การนำเสนอผลงานและการประกวดแข่งขันกิจกรรมการเรียนรู้ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาลในสถานศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.) นางแสงอรุณ เจริญตา
2565 บ้านโพง ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกซ้อมสวดมนต์ ได้รับรางวัลชมเชยอันดับ 2 ระดับมัะยมศึกษา ประเภททีมชายล้วน การประกวดสวดมนต์หมู่สรรเสริญพระรัตนตรัย ทำนองสรภัญญะ ประเภททีม 5คน กรมการศาสนา นางแสงอรุณ เจริญตา
2563 บ้านโพง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูดีไม่มีอบายมุข ประจำปีการศึกษา 2562 เนื่องในวันครูแห่งชาติ พุทธศักราช 2563 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.) นางสาวนภาพร สายเชื้อ
2564 บ้านโพง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูดีไม่มีอบายมุข ประจำปีการศึกษา 2563 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.) นางแสงอรุณ เจริญตา
2565 บ้านโพง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้เข้าร่วมการประกวดนวัตกรรมการจัดการเรียนการสอนงานอาชีพและผลิตภัณฑ์ โครงการนักธุรกิจน้อยมีคุณธรรม นำสู่เศรษฐกิจสร้างสรรค์ ระดับประเทศ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.) นางแสงอรุณ เจริญตา
2563 บ้านโพง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูดีไม่มีอบายมุข ประจำปีการศึกษา 2562 เนื่องในวันครูแห่งชาติ พุทธศักราช 2563 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.) นางพิศมัย เหมนวล
2563 บ้านโพง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูที่ปรึกษาโครงการคุณธรรม เรื่อง เด็กตัวนิด จิตอาสา สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.) นางพิศมัย เหมนวล
2563 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา ได้รับรางวัลเหรียญทอง ประเภทผลงาน ระดับดีเด่น โครงการสถานศึกษาปลอดบุหรี่และแอลกอฮอล์ในสถานศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2
2564 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลชนะเลิศอันดับที่ 1 ประเภททีม การประกวดคลิปวิดีโอสั้นกิจกรรมรณรงค์เฝ้าระวังและส่งเสิมสร้างสรรค์วันวาเลนไทน์ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายอลงกรณ์ สมงาม
2564 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลชนะเลิศอันดับที่ 1 ประเภททีม การประกวดคลิปวิดีโอสั้นกิจกรรมรณรงค์เฝ้าระวังและส่งเสิมสร้างสรรค์วันวาเลนไทน์ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายคมกฤษ บัวคำ
2564 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลชนะเลิศอันดับที่ 1 ประเภททีม การประกวดคลิปวิดีโอสั้นกิจกรรมรณรงค์เฝ้าระวังและส่งเสิมสร้างสรรค์วันวาเลนไทน์ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงสุภัสสรา คำเจียก
2564 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา โรงเรียนที่มีคะแนนสูงของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 จากการสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน O-NET ชั้น ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2
2563 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับรางวัลเหรียญทอง ประเภทผลงาน ระดับดีเด่น โครงการสถานศึกษาปลอดบุหรี่และแอลกอฮอล์ในสถานศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายทศวรรษ กลุ้มศิลป์
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา กิจกรรมสร้างสำนึกพลเมือง (Project Citizen) ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาลในสถานศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา ได้รับรางวัล ชนะเลิศ ระดับเหรียญทอง กิจกรรมบริษัทสร้างการดี ระดับมัธยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลชนะเลิศ ระดับเหรียญทอง กิจกรรมสร้างสำนึกพลเมือง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายทศวรรษ กลุ้มศิลป์
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา ได้รับรางวัลชมเชยระดับเหรียญเงิน กิจกรรมสื่อสร้างสรรค์ต้านทุจริต (สื่อภาพยนตร์สั้น) สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา ได้รับรางวัล ชนะเลิศ ระดับเหรียญทอง กิจกรรมบริษัทสร้างการดี ระดับมัธยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ชนะเลิศเหรียญทอง เป็น ครูดีในดวงใจ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวพูลทรัพย์ เมฆไชยภักดิ์
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา รองชนะเลิศเหรียญทอง อันดับ 1 เป็น ครูดีในดวงใจ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสุกรรณิกา เพ็งศรีโคตร
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เหรียญทอง ครูดีในดวงใจ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวอัจฉรา บุญลบ
2564 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา ชนะเลิศ ระดับเหรียญทอง กิจกรรมสร้างสำนึกพลเมือง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ชนะเลิศ ระดับเหรียญทอง กิจกรรมสร้างสำนึกพลเมือง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงชนัญธิดา ตันชีเปลือย
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ชนะเลิศ ระดับเหรียญทอง กิจกรรมสร้างสำนึกพลเมือง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายชินวุฒิ สนร้อย
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ชนะเลิศ ระดับเหรียญทอง กิจกรรมสร้างสำนึกพลเมือง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงพรชนก คูณผล
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ชนะเลิศ ระดับเหรียญทอง กิจกรรมสร้างสำนึกพลเมือง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงสุดารัตน์ บรรลุ
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ชนะเลิศ ระดับเหรียญทอง กิจกรรมสร้างสำนึกพลเมือง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงอริสรา เทียนทอง
2566 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็ฯผู้ประกอบวิชาชีพทางการศึกษาดีเด่น ประเภท ผูบริหารสถานศึกษา สมาคมผู้บริหาร ครู และบุคลากรทางการศึกษา อำเภอเลิงนกทา นายเข็มชาติ พินิจพล
2564 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลเหรียญทอง คุรุชน ครคุณธรรม ประเภท ครูผู้สอน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางบุหงา พินิจพล
2563 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูดีในดวใจ ชนะเลิศ ครูผู้สอนระดับปฐมวัย สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสุกรรณิกา เพ็งศรีโคตร
2564 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลเหรียญทอง คุรุชน ครคุณธรรม ประเภท ครูผู้สอน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสุกรรณิกา เพ็งศรีโคตร
2566 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูดีในดวใจ ชนะเลิศ ครูผู้สอนระดับปฐมวัย สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสุกรรณิกา เพ็งศรีโคตร
2565 บ้านโพง เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูต้นแบบการจัดการเรียนรู้บูรณาการทักษะชีวิต ระดับปฐมวัย สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสุกรรณิกา เพ็งศรีโคตร
2563 บ้านโพง จังหวัด นักเรียน เป็นแบบอย่างที่ดีในด้านศาสนา ศิลปะ วัฒนธรรม ได้รับประกาศเกียรติคุณ วัฒนธรรมวินิต สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดยโสธร เด็กชายชัชวาลย์ แซวประโคน
2565 บ้านโพง จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้ประกอบวิชาชีพทางการศึกษาและผู้ปฏิบัติงานด้านการศึกษา (พระพฤหัสบดี) สำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมสวัสดิการและสวัสดิภาพครูและบุคลากรทางการศึกษา (สกสค) นางสุกรรณิกา เพ็งศรีโคตร
2563 บ้านไทยเจริญ เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา หนึ่งโรงเรียนหนึ่งนวัตกรรมคุณภาพประจำตำบล สพป.ยโสธร เขต 2
2565 บ้านไทยเจริญ เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา ระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียนระดับทอง สพป.ยโสธร เขต 2
2564 บ้านคำสร้างช้าง ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นผู้บังคับบัญชาลูกเสือดีเด่น ประเภทผู้สอน ประจำปี 2564 สำนักงานลูกเสือแห่งชาติ นางสาวขนิษฐา คุณยะโคตร
2565 บ้านคำสร้างช้าง ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา กรรมการตัดสินการแข่งขันกิจกรรม การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและการโยนบอล ระดับชั้น ป.1-ป.3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวขนิษฐา คุณยะโคตร
2565 บ้านคำสร้างช้าง ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ไดัรับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ระดับชั้น ม.1 - ม.3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวขนิษฐา คุณยะโคตร
2566 บ้านคำสร้างช้าง ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ไดัรับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรม การประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.1 - ป.3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางขัตติยา ถ่วนนอก
2566 บ้านคำสร้างช้าง ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ไดัรับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรม การประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.1 - ป.3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นายมานพ ปัญญา
2566 บ้านหนองบอน ประเทศ นักเรียน กิจกรรม "วัฒนธรรมวินิต" สาขาภาษาและวรรณศิลป์ กระทรวงวัฒนธรรม เด็กชายอรรถชาติ สุนทรา
2566 บ้านหนองบอน ประเทศ สถานศึกษา โรงเรียน อย. น้อย ระดับดีเยี่ยม สำนักงานคณะกรรมการอาหารและยา กระทรวงสาธารณสุข
2566 บ้านหนองบอน ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ดำเนินโครงการ อย. น้อย ระดับดีเยี่ยม สำนักงานคณะกรรมการอาหารและยา กระทรวงสาธารณสุข นางอารีรัตน์ ผลจันทร์
2566 บ้านหนองบอน ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลเหรียญทอง OBEC AWARDS ระดับชาติ ครั้งที่ ๑๑ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา ส่งเสริมการใช้นวัตกรรม PLC ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นายกรุงศรี พิมพ์พรหม
2566 บ้านหนองบอน ประเทศ สถานศึกษา ผลงานที่มีคุณภาพดี ด้านการมีงานทำ - มีอาชีพ โรงเรียนขนาดกลาง โรงเรียนที่มีแนวปฏบัติที่เป็นเลิศ ( Best Practices ) การน้อมนำพระบรมราโชบายด้านการศึกษาของในหลวงรัชกาลที่ 10 สู่การปฏิบัติ ประจำปี 2566 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
2566 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ระดับชั้น ป.1-6 งานศิลปหัตถกรรมระดับชาติ ครั้งที่ 70 ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ณ จังหวัดร้อยเอ็ด นายพิษณุ โนนแก้ว
2566 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทอง การประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70 ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางบุษรี กาหลิบ
2566 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรีวนได้รับรางวัลเหรียญทอง การประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.4-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ นางสาวเมทินี ชาติกระโทก
2566 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทอง การแข่งขันร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70 นางสาวกฤติยากรณ์ สมนึก
2566 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) ภาค นักเรียน รางวัลเหรียญทอง การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ระดับชั้น ป.1-ป.6 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ ไชยพล ศรีมันตะ
2566 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) ภาค นักเรียน รางวัลระดับเหรียญทอง การประกวดมารยาทไทยระดับชั้น ป.4-ป.6 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ กวินภพ กาญจนาภา
2566 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) ภาค นักเรียน รางวัระดับเหรียญทอง การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ระดับชั้น ป.1-ป.6 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ สุวิจักขณ์ งามแก้ว
2566 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) ภาค นักเรียน รางวัลระดับเหรียญทอง การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ระดับชั้น ป.1-ป.6 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ อนัญญา ศรีละโคตร
2566 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) ภาค นักเรียน รางวัลระดับเหรียญทองการประกวดมารยาทไทย ระดับชั้น ป.4-ป.6 สำนักงานคการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงกัญยาพัด โพธิยา
2566 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) ประเทศ นักเรียน รางวัลระดับเหรียญทอง การประกวดภาพยนตร์สั้น ระดับชั้น ป.1-ป.6 สำนักงานคณการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ กนกลักษณ์ อินทนาม
2566 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) ประเทศ นักเรียน รางวัลระดับเหรียญทอง การประกวดภาพยนตร์สั้น ระดับชั้น ป.1-ป.6 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงพิมชนก วงศ์เรือง
2566 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) ประเทศ นักเรียน รางวัลระดับเหรียญทอง การประกวดภาพยนตร์สั้น ระดับชั้น ป.1-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ รชาชาติ นางาม
2566 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) ประเทศ นักเรียน รางวัลระดับเหรียญทอง การประกวดภาพยนตร์สั้น ระดับชั้น ป.1-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ ลลิตา ผุดผ่อง
2565 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) ประเทศ นักเรียน รางวัลระดับเหรียญทอง การประกวดภาพยนตร์สั้น ระดับชั้น ป.1-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ ศิรวิทย์ บุญทวี
2566 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา การประกวดภาพยนตร์สั้น ระดับชั้น ป.1-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ ธนาภรณ์ จันทะมาตย์
2566 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทองการประกวดภาพยนตร์สั้น ระดับชั้น ป.1-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับชาติ ครั้งที่ 70 ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เมทินี ชาติกระโทก
2566 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) ประเทศ นักเรียน รางวัลระดับเหรียญทองการแข่งขันวาดภาพระบายสี ระดับชั้น ป.1-ป.3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ ธีรเมธ หงษ์ลอยวงษ์
2563 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูดีไม่มีอบายมุข สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ขวัญใจ แก้วทอง
2563 อนุบาลกุดชุมพัฒนา(ศรีวิสารรังสรรค์) ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา โครงการโรงเรียนปลอดภัยในประเทศไทย หลักสูตรการลดความเสี่ยงภัยพิบัติธรรมชาติชาติและการปรับตัวรับการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศ รหัสหลักสูตร 62036 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ร่วมกับมูลนิธิศุภนิมิตแห่งประเทศไทย มลิวรรณ์ แน่นอุดร
2566 บ้านมันปลา ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้นำเสนอผลงาน Best Practice การจัดการเรียนรู้ด้วยการบูรณาการระหว่าง TPACK,CLIL,PBL และ CBL ในการประชุมวิชาการของครุตามโครงการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่น ระยะการเข้าสู่วิชาชีพ รุ่นปีพ.ศ.2564 เครือข่ายภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง ระยะที่1 มหาวิทยาลัยราชภัฎร้อยเอ็ดร่วมกับเครือข่ายการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่นภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง นางสาวทัศนีย์ น้อยวงศ์
2566 บ้านมันปลา ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัล Best Practice โครงการการอบรมเชิงปฏิบัติการการพัฒนาเข้าสู่ระยะวิชาชีพ ตามโครงการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่น ให้มีสมรรถนะการจัดการเรียนรู้ สู่การยกระดับคุณภาพการศึกษาในรูปแบบออนไลน์ เครือข่ายมหาสารคาม-ยโสธร รุ่นที่6 สำนักงานคณะกรรมการการอุดมศึกษา กระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม ร่วมกับ คณะศึกษาศาสตร์มหาวิทยาลัยมหาสารคาม นางสาวทัศนีย์ น้อยวงศ์
2565 บ้านกุดแห่ ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้รับผิดชอบ/สนับสนุน โครงการ อย.น้อย ประจำปี พ.ศ.๒๕๖๕ จนสามารถได้รับรองมาตรฐาน โรงเรียน อย.น้อย สำนักงานคณะกรรมการอาหารและยา กระทรวงสาธารณสุข นางสาวจิรารัตน์ กิตติพร
2565 บ้านกุดแห่ ภาค สถานศึกษา ได้รับการรับรองมาตรฐาน โรงเรียน อย.น้อย ประจำปี พ.ศ.๒๕๖๕ สำนักงานคณะกรรมการอาหารและยา กระทรวงสาธารณสุข
2566 บ้านกุดแห่ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ระดับชั้น ม.๑ - ม.๓ งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวทิพย์วรรณ คุณสุทธิ์
2566 บ้านกุดแห่ ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ระดับชั้น ม.๑ - ม.๓ งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นายกสิน คำหอม
2566 บ้านกุดแห่ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานคณะกรรมการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวรุ่งเรือง อุตมา
2566 บ้านกุดแห่ ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานคณะกรรมการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กชายชัยวัฒน์ ศรีถา
2566 บ้านกุดแห่ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นคณะทำงานการอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพผู้บริหารสถานศึกษาสู่การเป็นผู้นำทางนวัตกรรมและมีสมรรถนะภาษาต่างประเทศเพื่อส่งเสริมเป้าหมายการพัฒนาที่ยั่งยืน (Innovative Leaders for SDGs) สำนักงานคณะกรรมการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางเริงฤทัย เชื้อจันอัด
2565 บ้านกุดแห่ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับการคัดเลือก เป็นผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจกรรมลูกเสือดีเด่น ประจำปี ๒๕๖๕ สำนักงานลูกเสือแห่งชาติ นางสาวเริงฤทัย เถาว์ที
2566 บ้านหินสิ่ว ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ป.๑ - ป.๖ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน สพฐ. เด็กหญิงกัลยา ช่วยมิตร
2566 บ้านหินสิ่ว ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ป.๑ - ป.๖ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน สพฐ. เด็กหญิงจิดาภา ทิคะ
2566 บ้านหินสิ่ว ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ป.๑ - ป.๖ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน สพฐ. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย อุดมศรี
2566 บ้านหินสิ่ว ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ป.๑ - ป.๖ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน สพฐ. นางวิลาวัณย์ พวงพันธ์
2566 บ้านหินสิ่ว ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ป.๑ - ป.๖ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน สพฐ. นางสุมาลี บุญกัณฑ์
2566 บ้านหินสิ่ว ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน สพฐ. เด็กชายณัฎฐ์ธนัน ผิวทอง
2566 บ้านหินสิ่ว ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน สพฐ. เด็กชายณัฐภัทร ใจสว่าง
2566 บ้านหินสิ่ว ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน สพฐ. นางวิลาวัณย์ พวงพันธ์
2566 บ้านหินสิ่ว ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ระดับชั้น ป.๑ - ป.๓ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน สพฐ. นางสุมาลี บุญกัณฑ์
2566 บ้านหินสิ่ว ประเทศ สถานศึกษา ผ่านเกณฑ์การประเมินโรงเรียนปลอดขยะในระดับดี กรมส่งเสริมคุณภาพสิ่งแวดล้อม กระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม
2566 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา เกียรติบัตร ผลงานนักเรียน ครู ผู้บริหาร ระดับกลุ่มเครือข่ายฯ กลุ่มเครือข่ายสร้างมิ่ง โคกสำราญ
2566 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา รางวัลสถานศึกษาต้นแบบ ระดับดีเยี่ยม โครงการพัฒนาการจัดการเรียนการสอนภาษาไทย ใหอ่านออก เขียนได้ ประจำปีการศึกษา 2566 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2
2566 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา รางวัลระดับดีเยี่ยม สถานศึกษาต้นแบบการพัฒนาการจัดการเรียนการสอนภาษาไทยนักเรียนให้อ่านออกเขียนได้ ประจำปีการศึกษา 2566 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2
2566 บ้านหินสิ่ว เขตพื้นที่การศึกษา สถานศึกษา เกียรติบัตรการดำเนินการป้องกันและควบคุมบุหรี่ไฟฟ้าในสถานศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2
2566 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา กรรมการตัดสินการแข่งขันกิจกรรมการแข่งขันวงเครื่องสายผสมขิม ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ปีการศึกษา 2565 กระทรวงศึกษาธิการ นายทองดี คณะศรี
2566 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ปีการศึกษา 2565 กระทรวงศึกษาธิการ เด็กชายธนากร แก้วคำจันทร์
2566 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ปีการศึกษา 2565 กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงธิชานันท์ เปรมทา
2566 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ปีการศึกษา 2565 กระทรวงศึกษาธิการ นายชัชชา บุญสอาด
2566 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ปีการศึกษา 2565 กระทรวงศึกษาธิการ นายธนากร รวมพร
2566 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรมการแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ปีการศึกษา 2565 กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวชนาพร สีดอกไม้
2566 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรมการแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ปีการศึกษา 2565 กระทรวงศึกษาธิการ นายธนดล โจมคำ
2566 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรมการแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ปีการศึกษา 2565 กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวกุลยา เมืองหงษ์
2566 บ้านหนองเลิงคำ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรมการแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ระดับชั้น ม.1-3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ปีการศึกษา 2565 กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวภัสรา ทองบ่อ
2565 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรม การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ระดับชั้น ป.๔ - ป.๖ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กชายสุวัตชัย ตั้งจิตร
2565 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรม การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ระดับชั้น ป.๔ - ป.๖ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กชายศุภกิจ ซ่อมทอง
2565 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรม การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ระดับชั้น ป.๔ - ป.๖ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางทิพวรรณ ซ่อมทอง
2565 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรม การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ระดับชั้น ป.๔ - ป.๖ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวปัณฐิตา ใกล้ชิด
2564 บ้านท่าลาดเหล่าอาภรณ์ ประเทศ สถานศึกษา การประกันคุณภาพภายนอก สำนักงานรับรองมาตรฐานและประเมินคุณภาพการศึกษา
2566 บ้านกุดโจด ประเทศ สถานศึกษา บ้านนักวิทยาศาสตร์น้อยประเทศไทย โรงเรียนคุณภาพมาตรฐานกิจกรรมวิทยาศาสตร์สำหรับเด็กปฐมวัยบ้านนักวิทยาศาสตร์น้อยตามพระราชดำริสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้ากรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี มูลนิธิสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา
2564 บ้านกุดโจด ประเทศ สถานศึกษา เป็นสถานศึกษาที่มีระบบกลไกบริหารจัดการคุณภาพและมาตรฐานการศึกษาเพื่อการประกันคุณภาพสมควรได้รับรางวัล IQA AWARD ระดับดีเด่น ประเภทสถานศึกษาขนาดเล็ก สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
2565 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกซ้อมนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันน้ำพริกผักสดเครื่องเคียง ป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ นางสาวติยากร หนองอก
2565 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันน้ำพริกผักสดเครื่องเคียง ป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ เด็กหญิงณัฐสุภา สามารถ
2565 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันน้ำพริกผักสดเครื่องเคียง ป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ เด็กหญิงทัศนีย์ แสงนนท์
2565 บ้านกุดโจด เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกซ้อมนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันน้ำพริกผักสดเครื่องเคียง ป.4-6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษาครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต ๒ นางสาวขวัญญามนัส โมลิพันธ์
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลเหรียญทองเเดง กิจกรรมการเขียนเรื่องสั้นประกอบภาพ(Pictorial Writing)ระดับชั้นป.4-6 งานศิลปหัตถกรรม ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางกมลทิพย์ สายเชื้อ
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การเเข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ระดับชั้นป.1-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นายสุพล เเดงมณี
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การเเข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม Mixed Medea ระดับชั้นป.4-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นายสุพล เเดงมณี
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การเเข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม Mixed Medea ระดับชั้นป.4-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กชายธนาธรณ์ นุกิจ
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 1กิจกรรมการเเข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ)ระดับชั้นป.1-ป.3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางประภาพรรณ เเดงมณี
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 1 กิจกรรม การเเข่งงขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ระดับชั้นป.1-ป.3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญฺงศิรภัสสร ศรีเนตร
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทองเเดง กิจกรรมการเขียนเรื่องสั้นประกอบภาพ(Pictorial Writing)ระดับชั้นป.4-6 งานศิลปหัตถกรรม ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงอาภัสรา ตรีเนตร
2564 อนุบาลเลิงนกทา ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้เข้าร่วมการประชุมนำเสนอผลการดำเนินการ และคัดเลือก Best Practice ระดับภาค โครงการ Innovation For Thai Education (IFTE) นวัตกรรมการศึกษา เพื่อพัฒนาการศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2564 สำนักงานศึกษาธิการภาค 14 (ผ่านระบบ Zoom Meeting) สำนักงานศึกษาธิการภาค 14 นางธราธร ชัยวิวัฒน์ตระกูล
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการเเข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ระดับชั้น ป.4-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่่ 70 ประจำปีการศึกษา 2565 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางธราธร ชัยวิวัฒน์ตระกูล
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทองเเดง กิจกรรมการเเข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ป.1-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางฐิตินันท์ นำพา
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การเเข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ระดับชั้นป.1-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70ปีการศึกษา 2565 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวธมลวรรร ระวิโรจน์
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การเเข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ระดับชั้นป.1-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางเพียรพรรณ สมดี
2564 อนุบาลเลิงนกทา ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา กิจกรรมถอดบทเรียน ( Best Practice ) สำหรับครูภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาล ในสถานศึกษาและสำนักงานเขตพื้นที่ ( โครงการโรงเรียนสุจริต )ระดับภูมิภาค สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวพิริยากุล สิงหรา
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา กรรมการตัดสินการเเข่งขัน กิจกรรมขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ระดับชั้น ป.1-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นายพิชิต หาริชัย
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทองเเดง กิจกรรมการเเข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ป.1-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่่ 70 ประจำปีการศึกษา 2565 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางเปรมใจ สายพฤกษ์
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการเเข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ระดับชั้น ป.1-ป.6 งานศิลปหัตกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางนาฏจารีย์ วงษ์สิรภัค
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการเเข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ระดับชั้นป.1-6 งานศิลปหัตถกรรม ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กชายสุพิลักษณ์ สินชู
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการเเข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ระดับชั้นป.1-6 งานศิลปหัตถกรรม ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงสิริณดา พันเดช
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการเเข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ระดับชั้นป.1-6 งานศิลปหัตถกรรม ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงสิริญาดา วงษาเวียง
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการเเข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ระดับชั้นป.1-6 งานศิลปหัตถกรรม ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงรภัสศา ทองเเก้ว
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการเเข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ระดับชั้นป.1-6 งานศิลปหัตถกรรม ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กชายภาณุพงษ์ กาฬเนตร
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการเเข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ระดับชั้นป.1-6 งานศิลปหัตถกรรม ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงพิมพ์ศิริ เเสนศรี
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการเเข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ระดับชั้นป.1-6 งานศิลปหัตถกรรม ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงพัทธ์ธีรา สุทธิวงศ์
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการเเข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ระดับชั้นป.1-6 งานศิลปหัตถกรรม ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงพอฤทัย หาญจิตร
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการเเข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ระดับชั้นป.1-6 งานศิลปหัตถกรรม ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงพรสินี หมีคำ
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการเเข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ระดับชั้นป.1-6 งานศิลปหัตถกรรม ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กชายนพัฒพงษ์ เเนวจำปา
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการเเข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ระดับชั้นป.1-6 งานศิลปหัตถกรรม ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงธนาภรณ์ สอนเผือก
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการเเข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ระดับชั้นป.1-6 งานศิลปหัตถกรรม ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงธนัญญา สอนเผือก
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการเเข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ระดับชั้นป.1-6 งานศิลปหัตถกรรม ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงณิชาดา ธาระพันธ์
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการเเข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ระดับชั้นป.1-6 งานศิลปหัตถกรรม ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กชายจิรายุ สร้างโศก
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการเเข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ระดับชั้นป.1-6 งานศิลปหัตถกรรม ระดับชาติ ครั้งที่ 70 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงกนกพร พิมพ์เเพทย์
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ระดับชั้น ป.1-ป.3 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70 ประจำปีการศึกษา 2565 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวจุรีรัตน์ มหิวรรณ
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ระดับชั้น ป.4-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70 ประจำปีการศึกษา 2565 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวจุรีรัตน์ มหิวรรณ
2566 อนุบาลเลิงนกทา ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การเเข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ระดับชั้นป.1-ป.6 งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางปภาวรินทร์ องอาจ
2564 อนุบาลเลิงนกทา ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับรางวัล รองชนะเลิศอันดับ 1 กิจกรรมถอดบทเรียน (Best Practice) สำหรับครู ระดับประเทศ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวพิริยากุล สิงหรา
2565 อนุบาลเลิงนกทา ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. (OBEC AWARDS) รองชนะเลิศระดับเหรียญทอง ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับประถมศึกษา กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวพิริยากุล สิงหรา
2565 อนุบาลเลิงนกทา ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นผู้วิจัยและพัฒนาหรือประยุกต์ใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้และสื่อการสอนด้านคณิตศาสตร์ ได้รับรางวัลนวัตกรรม ระดับดี สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวพิริยากุล สิงหรา
2565 อนุบาลเลิงนกทา ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับเครื่องหมายเชิดชูเกียรติ คุรุสดุดี ในฐานะเป็นผู้ปฏิบัติตนตามจรรยาบรรณของวิชาชีพเป็นที่ประจักษ์ชัด คุรุสภา นางสาวพิริยากุล สิงหรา
2564 อนุบาลเลิงนกทา ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นผู้ตรวจข้อสอบ O-NET ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 วิชาภาษาไทย รูปแบบข้อสอบข้อสอบอัตนัย ปีการศึกษา 2564 (ระดับดีเยี่ยม) สทศ. นางเปรมใจ สายพฤกษ์
2563 อนุบาลเลิงนกทา ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นผู้ตรวจข้อสอบ O-NET ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 วิชาภาษาไทย รูปแบบข้อสอบข้อสอบอัตนัย ปีการศึกษา 2563 (ระดับดี) สทศ. นางเปรมใจ สายพฤกษ์
2564 อนุบาลเลิงนกทา ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา รางวัล ครูขวัญศิษย์ ผู้รังสรรค์ผลงานที่เเสดงความรู้ คุณธรรม ความสามารถประจักษ์ชัด สอนศิษย์ด้วยจิตเปี่ยมเมตตา นำทางชีวิตสร้างคุณค่าสู่สังคม มูลนิธิรางวัลสมเด็จเจ้าฟ้ามหาจักรี นางนาฏจารีย์ วงษ์สิรภัค
2565 อนุบาลเลิงนกทา ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับเครื่องหมายเชิดชูเกียรติ คุรุสดุดี ในฐานะเป็นผู้ปฏิบัติตนตามจรรยาบรรณของวิชาชีพเป็นที่ประจักษ์ชัด คุรุสภา นางนาฏจารีย์ วงษ์สิรภัค
2563 อนุบาลเลิงนกทา ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านวิชาการ OBEC AWARDS) ครั้งที่ 10 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางนาฏจารีย์ วงษ์สิรภัค
2563 อนุบาลเลิงนกทา ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา รองชนะเลิศระดับเหรียญทอง ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางนาฏจารีย์ วงษ์สิรภัค
2565 บ้านด่าน จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ม.1-ม.3 สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดยโสธร เด็กหญิงวิไลลักษณ์ พันธ์ศรี
2566 บ้านด่าน จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 โรงเรียนยโสธรพิทยาคม จังหวัดยโสธร นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2566 บ้านด่าน จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 โรงเรียนยโสธรพิทยาคม จังหวัดยโสธร เด็กชายนัฐภูมิ นรเอี่ยม
2566 บ้านด่าน จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 โรงเรียนยโสธรพิทยาคม จังหวัดยโสธร เด็กหญิงกิตติมา ขันแข็ง
2566 บ้านด่าน จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 โรงเรียนยโสธรพิทยาคม จังหวัดยโสธร นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2566 บ้านด่าน จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 โรงเรียนยโสธรพิทยาคม จังหวัดยโสธร เด็กชายธนกฤต สุริยะบุตร
2566 บ้านด่าน จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 โรงเรียนยโสธรพิทยาคม จังหวัดยโสธร เด็กชายพีรพัฒน์ มิยะวงค์
2566 บ้านด่าน จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ม.1-ม.3 โรงเรียนยโสธรพิทยาคม จังหวัดยโสธร นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2566 บ้านด่าน จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ม.1-ม.3 โรงเรียนยโสธรพิทยาคม จังหวัดยโสธร เด็กชายอำพล มุกธวัตร์
2566 บ้านด่าน จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ม.1-ม.3 โรงเรียนยโสธรพิทยาคม จังหวัดยโสธร เด็กหญิงวิไลลักษณ์ พันธ์ศรี
2566 บ้านด่าน ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2566 บ้านด่าน ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กชายนัฐภูมิ นรเอี่ยม
2566 บ้านด่าน ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงกิตติมา ขันแข็ง
2563 บ้านด่าน ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้บังคับบัญชาลูกเสือดีเด่น สำนักงานลูกเสือแห่งชาติ นายวรชาติ ธนาคุณ
2566 บ้านด่าน ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ม.1-ม.3 รายการ KHONKEAN VTEA BOARD GAME 2023 สมาคมผู้ฝึกสอน นักต่อคำศัพท์และสมการ เพื่อความเป็นเลิศทางการศึกษา นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2566 บ้านด่าน ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ม.1-ม.3 รายการ KHONKEAN VTEA BOARD GAME 2023 สมาคมผู้ฝึกสอน นักต่อคำศัพท์และสมการ เพื่อความเป็นเลิศทางการศึกษา เด็กชายนัฐภูมิ นรเอี่ยม
2566 บ้านด่าน ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ม.1-ม.3 รายการ KHONKEAN VTEA BOARD GAME 2023 สมาคมผู้ฝึกสอน นักต่อคำศัพท์และสมการ เพื่อความเป็นเลิศทางการศึกษา เด็กชายธนธร เนาวโชติ
2566 บ้านด่าน ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับรางวัลผู้ส่งเสริมกิจกรรมการต่อคำศัพท์และสมการ รายการ KHONKEAN VTEA BOARD GAME 2023 สมาคมผู้ฝึกสอน นักต่อคำศัพท์และสมการ เพื่อความเป็นเลิศทางการศึกษา นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2565 บ้านด่าน ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 สำนักงานคณะกรรมการข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2565 บ้านด่าน ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 สำนักงานคณะกรรมการข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา เด็กชายนัฐภูมิ นรเอี่ยม
2565 บ้านด่าน ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 สำนักงานคณะกรรมการข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา เด็กชายธนธร เนาวโชติ
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 สมาคมผู้บริหารสถานศึกษาอำเภอเลิงนกทา นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 สมาคมผู้บริหารสถานศึกษาอำเภอเลิงนกทา เด็กชายนัฐภูมิ นรเอี่ยม
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 สมาคมผู้บริหารสถานศึกษาอำเภอเลิงนกทา เด็กหญิงกิตติมา ขันแข็ง
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 สมาคมผู้บริหารสถานศึกษาอำเภอเลิงนกทา นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 สมาคมผู้บริหารสถานศึกษาอำเภอเลิงนกทา เด็กชายธนกฤต สุริยะบุตร
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 สมาคมผู้บริหารสถานศึกษาอำเภอเลิงนกทา เด็กชายพีรพัฒน์ มิยะวงค์
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 สมาคมผู้บริหารสถานศึกษาอำเภอเลิงนกทา เด็กหญิงปราณปรียา ศรีชนะ
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 สมาคมผู้บริหารสถานศึกษาอำเภอเลิงนกทา เด็กหญิงธัญยพร สวัสดิ์เอื้อ
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ม.1-ม.3 สมาคมผู้บริหารสถานศึกษาอำเภอเลิงนกทา นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ม.1-ม.3 สมาคมผู้บริหารสถานศึกษาอำเภอเลิงนกทา เด็กหญิงวิไลลักษณ์ พันธ์ศรี
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ม.1-ม.3 สมาคมผู้บริหารสถานศึกษาอำเภอเลิงนกทา เด็กหญิงสุภิญญา บุญขาว
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพร ระดับชั้น ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงนวลณภา บุษมงคล
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพร ระดับชั้น ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงปพิชญา จันทิบุตร
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพร ระดับชั้น ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงนิพาพร ดานกระโทก
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพร ระดับชั้น ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงวรินทร ประเวณี
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพร ระดับชั้น ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงวลัยพรรณ สุนทรารักษ์
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพร ระดับชั้น ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงชุติมา มุทาพร
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพร ระดับชั้น ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายศักดิ์ดา จาริพันธ์
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพร ระดับชั้น ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางอารีญา วรรณฟัก
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพร ระดับชั้น ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวนิธิกานต์ กาลจักร
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 1 กิจกรรมการประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงสุภาดา บุญศิริ
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 1 กิจกรรมการประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงวนิดา ทองมหา
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 1 กิจกรรมการประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงอภิญญา สายทอง
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 1 กิจกรรมการประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงนิรชา อาษาดี
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 1 กิจกรรมการประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงพิรญาณ์ รอดไธสง
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง รองชนะเลิศอันดับที่ 1 กิจกรรมการประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายสราวุธ แก้วอุ่น
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน รองชนะเลิศอันดับที่ 2 กิจกรรมการแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ระดับชั้น ป. 4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงกัญญาณัฐ วรรณโคตร
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน รองชนะเลิศอันดับที่ 2 กิจกรรมการแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ระดับชั้น ป. 4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายกิตติพงศ์ สุขมาตร
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน รองชนะเลิศอันดับที่ 2 กิจกรรมการแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ระดับชั้น ป. 4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงกิตติมา นาใจคง
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน รองชนะเลิศอันดับที่ 2 กิจกรรมการแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ระดับชั้น ป. 4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงณัชชา เมคัล
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน รองชนะเลิศอันดับที่ 2 กิจกรรมการแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ระดับชั้น ป. 4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงปวีณา สุนทรารักษ์
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน รองชนะเลิศอันดับที่ 2 กิจกรรมการแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ระดับชั้น ป. 4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงอาภัสรา นิติสุข
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน รองชนะเลิศอันดับที่ 2 กิจกรรม การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ระดับชั้น ป.4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายศักดิ์ดา จาริพันธ์
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน รองชนะเลิศอันดับที่ 2 กิจกรรม การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ระดับชั้น ป.4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน รองชนะเลิศอันดับที่ 2 กิจกรรม การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ระดับชั้น ป.4-6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายจิรวัฒน์ หารไชย
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันทำน้ำพริกผักสด เครื่องเคียง ระดับชั้น ม. 1 -ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงฐิติณัน ปัญญามาตร์
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันทำน้ำพริกผักสด เครื่องเคียง ระดับชั้น ม. 1 -ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงอชิรญา ทวีกสิกรรม
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันทำน้ำพริกผักสด เครื่องเคียง ระดับชั้น ม. 1 -ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงไอลดา วันลา
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันทำน้ำพริกผักสด เครื่องเคียง ระดับชั้น ม. 1 -ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายศักดิ์ดา จาริพันธ์
2565 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรม การแข่งขันทำน้ำพริกผักสด เครื่องเคียง ระดับชั้น ม. 1 -ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวนิธิกานต์ กาลจักร
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญเงิน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงพรทิพย์ ประสมรักษ์
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญเงิน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวนิชาภัทร ขวาขุน
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญเงิน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวอภิญญา ผลมาตร
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญเงิน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางเต็มศิริ บุญกัณฑ์
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญเงิน การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายปิยนนท์ ทองยุ้น
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง รองชนะเลิศ อันดับ ๑ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงกัญญาณัฐ วรรณโคตร
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง รองชนะเลิศ อันดับ ๑ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงวนิดา ทองมหา
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง รองชนะเลิศ อันดับ ๑ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงอภิญญา สายทอง
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง รองชนะเลิศ อันดับ ๑ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงนิรชา อาษาดี
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง รองชนะเลิศ อันดับ ๑ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงพิรญาณ์ รอดไธสง
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง รองชนะเลิศ อันดับ ๑ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงณัชชา เมคัล
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง รองชนะเลิศ อันดับ ๑ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวสุภาพร ขันธ์ศรี
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง รองชนะเลิศ อันดับ ๑ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายศักดิ์ดา จาริพันธ์
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง รองชนะเลิศ อันดับ ๑ การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางอารีญา วรรณฟัก
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง รองชนะเลิศ อันดับ ๑ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายพีระพงษ์ ดวงจันทร์
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายพีระพงษ์ ดวงจันทร์
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง ชนะเลิศ การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงนวลณภา บุษมงคล
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง ชนะเลิศ การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงปพิชญา จันทิบุตร
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง ชนะเลิศ การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงนิพาพร ดานกระโทก
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง ชนะเลิศ การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงวรินทร ประเวณี
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง ชนะเลิศ การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงวลัยพรรณ สุนทรารักษ์
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง ชนะเลิศ การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงชุติมา มุทาพร
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง ชนะเลิศ การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวสุภาพร ขันธ์ศรี
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง ชนะเลิศ การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายศักดิ์ดา จาริพันธ์
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง ชนะเลิศ การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางอารีญา วรรณฟัก
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทองแดง การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายปรเมศ กลิ่นจันทร์
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทองแดง การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายณัฐพงษ์ รักษาเพียร
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทองแดง การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายศักดิ์ดา จาริพันธ์
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทองแดง การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายปิยนนท์ ทองยุ้น
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายธนกฤต ไชยรักษ์
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาววรารัตน์ บุญกัณฑ์
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญเงิน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายณัฐทินันท์ นามมาตย์
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญเงิน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายกิตติพงศ์ สุขมาตร
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญเงิน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายธนพล ศรีไมล์
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญเงิน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงปวีณา สุนทรารักษ์
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญเงิน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงอาภัสรา นิติสุข
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญเงิน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงกิตติมา นาใจคง
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญเงิน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายศักดิ์ดา จาริพันธ์
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญเงิน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวสุภาพร ขันธ์ศรี
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญเงิน การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ระดับชั้น ป.๔-ป.๖ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง รองชนะเลิศ อันดับ ๑ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กชายนัฐภูมิ นรเอี่ยม
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา นักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง รองชนะเลิศ อันดับ ๑ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 เด็กหญิงนฤมล เจนประภาพงศ์
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง รองชนะเลิศ อันดับ ๑ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2566 บ้านด่าน เขตพื้นที่การศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับ เหรียญทอง รองชนะเลิศ อันดับ ๑ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับชั้น ม.๑-ม.๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 นายวชิระ บุญกัณฑ์
2566 บ้านด่าน จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 จังหวัดมุกดาหาร ร่วมกับโรงเรียนมุกดาหาร นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2566 บ้านด่าน จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 จังหวัดมุกดาหาร ร่วมกับโรงเรียนมุกดาหาร เด็กหญิงปราณปรียา ศรีชนะ
2566 บ้านด่าน จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 จังหวัดมุกดาหาร ร่วมกับโรงเรียนมุกดาหาร เด็กชายพีรพัฒน์ มิยะวงค์
2566 บ้านด่าน จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 จังหวัดมุกดาหาร ร่วมกับโรงเรียนมุกดาหาร เด็กหญิงพุธิตา ทิพประมน
2566 บ้านด่าน จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 จังหวัดมุกดาหาร ร่วมกับโรงเรียนมุกดาหาร เด็กชายธนกฤต สุริยะบุตร
2566 บ้านด่าน จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ม.1-ม.3 จังหวัดมุกดาหาร ร่วมกับโรงเรียนมุกดาหาร นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2566 บ้านด่าน จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ม.1-ม.3 จังหวัดมุกดาหาร ร่วมกับโรงเรียนมุกดาหาร เด็กชายนัฐภูมิ นรเอี่ยม
2566 บ้านด่าน จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ม.1-ม.3 จังหวัดมุกดาหาร ร่วมกับโรงเรียนมุกดาหาร เด็กชายธนธร เนาวโชติ
2566 บ้านด่าน จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 จังหวัดมุกดาหาร ร่วมกับศูนย์การค้าโรบินสัน ไลฟ์สไตล์มุกดาหาร นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2566 บ้านด่าน จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง ชนะเลิศ กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 จังหวัดมุกดาหาร ร่วมกับศูนย์การค้าโรบินสัน ไลฟ์สไตล์มุกดาหาร เด็กชายนัฐภูมิ นรเอี่ยม
2566 บ้านด่าน จังหวัด ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียนได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 จังหวัดมุกดาหาร ร่วมกับศูนย์การค้าโรบินสัน ไลฟ์สไตล์มุกดาหาร นางสาวกาญจนาภรณ์ เรืองศรี
2566 บ้านด่าน จังหวัด นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ระดับ ป.1-ป.6 จังหวัดมุกดาหาร ร่วมกับศูนย์การค้าโรบินสัน ไลฟ์สไตล์มุกดาหาร เด็กหญิงกิตติมา ขันแข็ง
2565 บ้านด่าน ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพร ระดับชั้น ม.1-ม.3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงนวลณภา บุษมงคล
2565 บ้านด่าน ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพร ระดับชั้น ม.1-ม.3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงปพิชญา จันทิบุตร
2565 บ้านด่าน ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพร ระดับชั้น ม.1-ม.3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงนิพาพร ดานกระโทก
2565 บ้านด่าน ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพร ระดับชั้น ม.1-ม.3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงวรินทร ประเวณี
2565 บ้านด่าน ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพร ระดับชั้น ม.1-ม.3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงวลัยพรรณ สุนทรารักษ์
2565 บ้านด่าน ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพร ระดับชั้น ม.1-ม.3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงชุติมา มุทาพร
2565 บ้านด่าน ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพร ระดับชั้น ม.1-ม.3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นายศักดิ์ดา จาริพันธ์
2565 บ้านด่าน ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพร ระดับชั้น ม.1-ม.3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวนิธิกานต์ กาลจักร
2565 บ้านด่าน ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพร ระดับชั้น ม.1-ม.3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นางอารีญา วรรณฟัก
2565 บ้านด่าน ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันทำน้ำพริกผักสด เครื่องเคียง ระดับชั้น ม. 1 -ม.3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ นายอำพล มุกธวัตร์
2565 บ้านด่าน ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันทำน้ำพริกผักสด เครื่องเคียง ระดับชั้น ม. 1 -ม.3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงอชิรญา ทวีกสิกรรม
2565 บ้านด่าน ภาค นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันทำน้ำพริกผักสด เครื่องเคียง ระดับชั้น ม. 1 -ม.3 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงไอลดา วันลา
2563 บ้านโพง ประเทศ นักเรียน ได้รับคัดเลือกเป็นเด็กและเยาวชนดีเด่น คณะกรรมการจัดงานฉลองวันเด็กแห่งชาติ กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงจิราภรณ์ แสงวงค์
2565 บ้านโพง ประเทศ นักเรียน ได้รับการคัดเลือกเป็นเด็กและเยาวชนดีเด่น คณะกรรมการจัดงานฉลองวันเด็กแห่งชาติ กระทรวงศึกษาธิการ เด็กชายชัชวาลย์ แซวประโคน
2565 บ้านโพง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้รับผิดชอบ/สนับสนุนโครงการ อย.น้อย ประจำปี 2564 จนสามารถได้รับการรับรองมาจรฐาน โรงเรียน อย.น้อย สำนักงานคณะกรรมการอาหารและยา กระทรวงสาธารณสุข นายทศวรรษ กลุ้มศิลป์
2564 บ้านโพง ประเทศ สถานศึกษา ได้รับการรับรองมาตรฐานโรงเรียน อย.น้อย สำนักงานคณะกรรมการอาหารและยา กระทรวงสาธารณสุข
2565 บ้านโพง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผ่านการอบรมเชิงปฏิบัติการเสริมสร้างศักยภาพข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาด้วยกระบวนการ Active Learning กระทรวงศึกษาธิการ นายเข็มชาติ พินิจพล
2563 บ้านโพง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ได้รับเครื่องหมายเชิดชูเกียรติ คุรุสดุดี คุรุสภา นางสุกรรณิกา เพ็งศรีโคตร
2566 บ้านโพง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ระดับชั้น ม.1-3 กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวกมลพรรณ ศรีสุพรรณ์
2566 บ้านโพง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ระดับชั้น ม.1-3 กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวรินลดา แสงวงศ์
2566 บ้านโพง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ม.1-3 กระทรวงศึกษาธิการ นางบุหงา พินิจพล
2566 บ้านโพง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันพูด-ภาษาจีน ระดับชั้น ม.1-3 กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวอัจฉรา บุญลบ
2566 บ้านโพง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรม การแข่งขันพูด - ภาษาจีน ระดับชั้น ม.1-3 กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวอารยา คนไว
2566 บ้านโพง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันขับร้องเพลงไทย ระดับชั้น ม.1-3 กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวพูลทรัพย์ เมฆไชยภักดิ์
2566 บ้านโพง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันขับร้องเพลงไทย ระดับชั้น ป.1-6 กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวพูลทรัพย์ เมฆไชยภักดิ์
2566 บ้านโพง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้ฝึกสอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ระดับชั้น ป.1-6 กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวพูลทรัพย์ เมฆไชยภักดิ์
2566 บ้านโพง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ระดับชั้น ม.1-3 กระทรวงศึกษาธิการ นางสาวนภาพร สายเชื้อ
2566 บ้านโพง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ระดับชั้น ม.1-3 กระทรวงศึกษาธิการ นางรัตกูล คำนนท์
2566 บ้านโพง ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ระดับชั้น ม.1-3 กระทรวงศึกษาธิการ เด็กชายเพชรทาย ตันชีเปลือย
2566 บ้านโพง ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ระดับชั้น ม.1-3 กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงธิดารัตน์ ไชยโย
2566 บ้านโพง ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ระดับชั้น ม.1-3 กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงปิ่นแก้ว บุญทรัพย์
2566 บ้านโพง ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ระดับชั้น ม.1-3 กระทรวงศึกษาธิการ เด็กชายกันต์กวี ลาดหนองขุ่น
2566 บ้านโพง ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันขับร้องเพลงไทย ระดับชั้น ม.1-3 กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงธัญญาภรณ์ จันทาศรี
2566 บ้านโพง ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันพูด-ภาษาจีน ระดับชั้น ม.1-3 กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงอินทิมา เจริญตา
2566 บ้านโพง ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันพูด-ภาษาจีน ระดับชั้น ม.1-3 กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงจันมณี สว่างวงศ์
2566 บ้านโพง ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญทอง กิจกรรมการแข่งขันการเล่านิทาน ปรระเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ระดับชั้น ม.1-3 กระทรวงศึกษาธิการ นายภานุกล มาทลุง
2566 บ้านโพง ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลเหรียญเงิน กิจกรรมการแข่งขันขับร้องเพลงไทย ระดับชั้น ป.1-6 กระทรวงศึกษาธิการ เด็กหญิงภภัสสร จันทะวงษ์
2566 บ้านโพง ประเทศ นักเรียน ได้รับรางวัลระดับเหรัยญทอง กิจกรรมการแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ระดับชั้น ป.1-6 กระทรวงศึกษาธิการ เด็กชายอภินันท์ พานพันธ์
2564 บ้านไทยเจริญ ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา คุรุชนคนคุณธรรม สพฐ. นางสาวธาริณี บุญทวี
2564 บ้านไทยเจริญ ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา นวัตกรรมสร้างสรรค์คนดี ด้านการบริหาร โรงเรียนคุณธรรม สพฐ. สพฐ. นางสาวธาริณี บุญทวี
2566 บ้านไทยเจริญ ภาค ครูและบุคลากรทางการศึกษา ถอดบทเรียน (Best Practice) ผู้บริหารสถานศึกษา ระดับคุณภาพดีมาก (โรงเรียนสุจริต) สพฐ. นางสาวธาริณี บุญทวี
2565 บ้านไทยเจริญ ภาค สถานศึกษา หนึ่งโรงเรียนหนึ่งนวัตกรรม คุรุสภา
2566 บ้านไทยเจริญ ประเทศ สถานศึกษา สถานศึกษายอดเยี่ยม การจัดการเรียนรู้ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สพฐ.
2565 บ้านไทยเจริญ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม ส่งเสริมการใช้นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ ทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ระดับปฐมวัย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สพฐ. นางสาวธาริณี บุญทวี
2565 บ้านไทยเจริญ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นผู้วิจัยและพัฒนานวัตกรรมสร้างสรรค์คนดี ด้านการบริหาร โครงการโรงเรียนคุณธรรม สพฐ.ระดับประเทศ (ระดับดีเยี่ยม) สพฐ. นางสาวธาริณี บุญทวี
2564 บ้านไทยเจริญ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูดีไม่มีอบายมุข สพฐ. นางสาวธาริณี บุญทวี
2566 บ้านไทยเจริญ ประเทศ นักเรียน การแข่งขันเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ สพฐ. เด็กชายเจษฎา แตงอ่อน
2566 บ้านไทยเจริญ ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา ครูผู้สอนนักเรียน ระดับเหรียญทอง กิจกรรม การแข่งขันการเล่านิทาน สพฐ. นางอัยย์ชญา ทาดาวงษา
2566 บ้านคำสร้างช้าง ประเทศ ครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นวิทยากรโครงการการฝึกอบรมบุคลากรทางการลูกเสือ หลักสูตรวิชาการจัดการค่ายพักแรม ประจำปีงบประมาณ 2566 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน นางสาวขนิษฐา คุณยะโคตร